Thursday, January 20, 2022

देशात खरंच कोरोनाची तिसरी लाट आली का? वाचा काय आहे सत्य

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्यासह देशात कोरोना रुग्णांची संख्या झपाट्याने वाढू लागली आहे. वाढत्या रुग्ण संख्येमुळे प्रत्येक जण कोरोनाची तिसरी लाट  आल्याचे म्हणत आहेत. तर काही जण ही तिसरी लाट नसल्याचं म्हणत आहेत.

ही संभ्रमावस्था निर्माण होण्याचं कारण म्हणजे देशावर संकट घोंघावत असताना देखील नागरिकांची बाजारात होणारी गर्दी. सामान्यांना कोरोनाचा धाक दाखवत जंगी वाढदिवस साजरी करणारी नेते मंडळी.

कोणत्याच प्रकारच्या कोरोना नियमांचे पालन या वाढदिवसांच्या पार्ट्यांमध्ये केलं जात नाही. यामुळे नागरिक तिसऱ्या लाटेविषयी संभ्रम आहेत. परंतु प्रत्येक दिवशी आढळणाऱ्या रुग्णांमुळे कोरोनाची ही तिसरी लाट असल्याचं सांगितलं जात आहे.

कोविड टास्क फोर्सचे प्रमुख एनके अरोरा याविषयी म्हणतात की, मोठं-मोठ्या शहरातील कोरोनाच्या रुग्णांमध्ये 75 टक्के रुग्ण हे ओमायक्रॉनचे आहेत.  यातून सहज जाणवतं की, कोरोनाची तिसरी लाट आल्याचे सिद्ध होते. 15 ते 18 वयोगटातील

किशोरवयीन मुलांसाठी कोवॅक्सीन पूर्णपणे सुरक्षित असल्याचेही त्यांनी सांगितले. डॉ. एन.के. अरोरा म्हणाले की, ओमायक्रॉन या अतिसंसर्गजन्य प्रकाराची बहुतांश प्रकरणे मुंबई, दिल्ली आणि कोलकाता यांसारख्या मोठ्या शहरांमध्ये नोंदवली जात आहेत.

देशातील ओमायक्रॉनची एकूण प्रकरणे 75 टक्के प्रकरणे ही मुंबई, कोलकातामध्ये आढळत आहेत. कोविड टास्क फोर्सचे प्रमुखांनी सांगितलं की, जीनोम सीक्वेंसिंगच्या हिशोबाने म्हटलं तर काही आठवड्यात राष्ट्रीय पातळीवर सर्व व्हेरिएंट 12 टक्के

प्रकरणे ही ओमायक्रॉनची आढळत आहेत.परंतु गेल्या आठवड्यात हे प्रमाण 28 टक्क्यांपर्यंत पोहचले आहे.अरोरा पुढे म्हणाले की, Omicron हा कोरोनाच्या इतर प्रकारांपेक्षा खूप वेगाने पसरत आहे. सर्वात महत्त्वाचे असले तरी दिल्ली, मुंबई,

कोलकाता या महानगरांमध्ये त्याचा प्रसार झपाट्याने होत आहे. या महानगरांमध्ये Omicron ची 75 टक्के प्रकरणे आहेत. अशा परिस्थितीत, असे म्हणता येईल की कोविड -19 ची तिसरी लाट देशात स्पष्टपणे आली आहे. संपूर्ण परिस्थिती पाहता, Omicron वरचढ

असून गेल्या चार-पाच दिवसांतील आकडेवारी या दिशेने निर्देश करतात.  कोविड टास्क फोर्सचे प्रमुख म्हणाले की, देशात ओमायक्रॉनची 1700 प्रकरणे अधिकृतपणे नोंदवण्यात आली आहेत.

ताज्या बातम्या

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...

तुमच्या घरात कोरोनाबाधित व्यक्ती आहे? तर या टीप्स करा, कोरोनापासून रहा सुरक्षीत

माय महाराष्ट्र न्यूज:काही दिवसांपासून पुन्हा एकदा कोरोनाचा प्रादुर्भाव वाढला असल्याचे पहायला मिळत आहे. कोरोनाच्या प्रादुर्भावापासून आपला बचाव कसा करावा, तसेच जर आपल्या घरात एखाद्या...
error: Content is protected !!