Friday, December 3, 2021

नगर जिल्ह्यातील परिस्थिती गंभीर संवेदनशील व्हा, अन्यथा मुख्यमंत्र्यांकडे तक्रार करु

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज टिम:नगर शहरासह जिल्ह्यात करोनाची परिस्थिती दिवसेंदिवस अतिशय गंभीर होत चालली आहे. रूग्णसंख्या व बेडसची उपलब्धता यात मोठी तफावत असून कोविड टेस्ट पॉझिटिव्ह आल्यावर रुग्णाला उपचारासाठी बेड मिळवताना नातेवाईकांना वणवण करावी लागत आहे.

जिल्हा प्रशासनाने बेडसची संख्या वाढवली असली असं सांगण्यात येत असले तरी आजही ऑक्सिजन बेडची मोठी कमतरता आहे. मागीलवर्षी अशीच रूग्णसंख्या वेगाने वाढत असताना तत्कालीन प्रशासनाने आयसोलेशन बेडला ऑक्सिजनची व्यवस्था केली होती.

आता अशाच ऑक्सिजन बेडची मागणी जास्त असून आयसोलेशन बेडसाठी तशी व्यवस्था केली पाहिजे, अशी मागणी माजी महापौर अभिषेक कळमकर यांनी केली आहे.बेडस उपलब्धतेबाबत प्रशासनाने कंट्रोल रूम तयार केली आहे. परंतु याठिकाणीही संपूर्ण जिल्ह्याची माहिती अपडेट होण्यास वेळ लागतो.

त्यामुळे तालुकास्तरीय कंट्रोल रूम तयार केल्यास रूग्णांना त्याची वेळेवर माहिती मिळू शकते. सध्या माहिती पूर्ण मिळत नसल्याने ग्रामीण भागातील रूग्णांना थेट नगर शहरात आणले जाते. इथे बेड वेळेत न मिळाल्याने काहींचे उपचाराआधीच दुर्दैवी मृत्यू झाले आहेत.

रेमडीसीवीर इंजेक्शन उपलब्धतेबाबतही तालुकास्तरीय व्यवस्था केली पाहिजे. नगर शहरात खाजगी रूग्णालयांकडून आकारण्यात येणारे बिलाची तपासणी शासकीय ऑडिटर मार्फत करण्यासाठी मनपा आयुक्तांना अधिकार देण्यात आले आहे. परंतु मनपाकडून अजुनही तशी व्यवस्था झाली नसल्याचे चित्र आहे.

त्यामुळे रुग्णांना शासन नियमापेक्षा जास्त भुर्दंड सहन करावा लागत आहे, अशा तक्रारी वाढल्या आहेत.या परिस्थितीत तातडीने सुधारणा करावी अन्यथा शिवसेनेच्यावतीने थेट मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्याकडे नगर जिल्ह्यातील तसेच नगर मनपा हद्दीतील आरोग्य व्यवस्थेच्या त्रुटींबाबत तक्रार करण्यात येईल.

प्रशासनाच्या सर्व नियमावलींना पक्ष म्हणून शिवसेनेचे कायम सहकार्य राहीले आहे. आता प्रशासनानेही परिस्थितीचे गांभीर्य ओळखून अधिक संवेदनशील होणे आवश्यक आहे. असेही निवेदनात म्हटले आहे.

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!