Thursday, January 20, 2022

रेल्वे प्रवाशांसाठी खुशखबर! आता आपलं…

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:रेल्वे प्रवाशांसाठी एक आनंदाची गोष्ट आहे. आता ऑफलाईन तिकीट बूक करण्यासाठी आता रेल्वे स्टेशनवर जाऊन लांबलचक रांगेत उभे राहण्याची गरज राहणार नाहीये. यामुळे रेल्वे प्रवासाचे रेल्वे तिकीट आता त्रास न होता मिळणार आहे.

तुम्ही तुमच्या जवळच्या पोस्ट ऑफिसला भेट देऊन ट्रेनचे तिकीट देखील बुक करू शकता. वास्तविक, भारतीय रेल्वेने प्रवाशांच्या सुविधा आणि गरजा लक्षात घेऊन पोस्ट ऑफिसमधून रेल्वे तिकीट बुक करण्याची सुविधा दिली आहे. या विशेष

सुविधेसाठी, भारतीय रेल्वे केटरिंग अँड टुरिझम कॉर्पोरेशन (IRCTC), रेल्वेचे तिकीट बुकिंग हाताळणारी कंपनी, ने पुढाकार घेतला आहे. ही सुविधा रेल्वेच्या आधुनिकीकरण योजनेचा एक भाग आहे, ज्या अंतर्गत रेल्वे टपाल विभागाच्या सहकार्याने पोस्ट ऑफिसमध्ये ट्रेन आरक्षणाची सुविधा सुरू करत आहे.

रेल्वेने दिलेल्या माहितीनुसार, या विशेष सुविधेअंतर्गत उत्तर प्रदेशपासून सुरुवात केली जात आहे, जिथे जवळपास 9147 पोस्ट ऑफिसमध्ये तिकीट बुकिंगची सुविधा उपलब्ध करून दिली जाणार आहे. यामुळे लोकांचा बराच वेळ वाचेल कारण त्यांना

त्यांचे रेल्वे तिकीट काढण्यासाठी स्टेशनवर किंवा त्यांच्या एजंटांकडे जावे लागणार नाही. केंद्रीय रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी उत्तर प्रदेशची राजधानी लखनऊ येथे IRCTC च्या या नवीन सुविधेचा शुभारंभ केला.

रेल्वेच्या या विशेष सेवेचा सर्वाधिक फायदा गावकऱ्यांना होणार आहे. वास्तविक, दुर्गम गावांमध्ये आणि दुर्गम ठिकाणी राहणाऱ्या लोकांनाही आरक्षण करण्याची सुविधा उपलब्ध होणार आहे. जवळच्या पोस्ट ऑफिसमधून कोणीही त्यांचे तिकीट सहज मिळवू शकतो.

यापूर्वी ऑफलाइन तिकिटांसाठी प्रवाशांना स्टेशनवरील लांबच लांब रांगेत उभे राहावे लागत असायचे.

ताज्या बातम्या

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...

तुमच्या घरात कोरोनाबाधित व्यक्ती आहे? तर या टीप्स करा, कोरोनापासून रहा सुरक्षीत

माय महाराष्ट्र न्यूज:काही दिवसांपासून पुन्हा एकदा कोरोनाचा प्रादुर्भाव वाढला असल्याचे पहायला मिळत आहे. कोरोनाच्या प्रादुर्भावापासून आपला बचाव कसा करावा, तसेच जर आपल्या घरात एखाद्या...
error: Content is protected !!