Thursday, June 30, 2022

परीक्षेविना मिळणार नोकरी:10वी पास आणि ITI केलेल्यांसाठी मोठी संधी

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:सरकारी नोकरी मिळावी अशी अनेकांची इच्छा असते. 10वी उत्तीर्ण उमेदवारांना रेल्वेमध्ये शिकाऊ उमेदवारी करण्याची उत्तम संधी आहे. येथे 2000 हून अधिक रिक्त पदांसाठी अर्ज मागविण्यात आले आहेत. इच्छुक आणि पात्र

उमेदवार RRC मध्य रेल्वेच्या अधिकृत वेबसाइट rrccr.com वर जाऊन ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. तुम्ही 10वी (मॅट्रिक) किमान 50% गुणांसह उत्तीर्ण असल्यास आणि संबंधित ट्रेडमध्ये ITI प्रमाणपत्र प्राप्त केले असल्यास, तुम्ही मध्य रेल्वे

शिकाऊ भरती 2022 साठी अर्ज करू शकता. 17 जानेवारी 2022 पासून ऑनलाइन नोंदणीची प्रक्रिया सुरू झाली आहे. पात्र उमेदवार 16 फेब्रुवारी 2022 पर्यंत अर्ज सादर करू शकतात.

पोस्टचे तपशील-

मुंबई क्लस्टर – १६५९ पदे भुसावळ क्लस्टर – 418 पदे पुणे क्लस्टर – 152 पदे नागपूर क्लस्टर – 114 पदे सोलापूर क्लस्टर – 79 पदे RRC सेंट्रल रेल्वे ट्रेड अप्रेंटिस एकूण रिक्त जागा – २४२२ पदे

कोण अर्ज करू शकतो?

मान्यताप्राप्त बोर्ड किंवा संस्थेतून मॅट्रिक (इयत्ता 10) परीक्षा किमान 50% गुणांसह उत्तीर्ण असणे आवश्यक आहे. याशिवाय संबंधित ट्रेडमध्ये आयटीआयटी प्रमाणपत्र असणे आवश्यक आहे. पात्र अर्जदारांचे वय 17 जानेवारी 2022 रोजी

15 वर्षांपेक्षा कमी आणि 24 वर्षांपेक्षा जास्त नसावे. तथापि, राखीव प्रवर्गातील उमेदवारांना सरकारी नियमांनुसार उच्च वयोमर्यादेत सवलत दिली जाईल.पात्र अर्जदारांची परीक्षा न करता शिकाऊ पदांसाठी निवड केली जाईल. 10वी परीक्षेत मिळालेले

गुण आणि ITI मध्ये मिळालेल्या गुणांच्या आधारे RRC द्वारे गुणवत्ता यादी तयार केली जाईल, ज्याद्वारे क्लस्टर किंवा युनिटनिहाय पात्र उमेदवारांची निवड केली जाईल. अधिक तपशीलांसाठी सूचना काळजीपूर्वक वाचा.

सामान्य, ओबीसी आणि आर्थिकदृष्ट्या मागासवर्गीय उमेदवारांना 100 रुपये भरावे लागतील. तर इतर उमेदवारांकडून कोणतेही अर्ज शुल्क आकारले जाणार नाही. ई-चलन किंवा डेबिट कार्ड, क्रेडिट कार्ड किंवा नेट बँकिंगद्वारे अर्ज फी भरा.

सरकारी नोकऱ्यांसाठी तयारी करणाऱ्या उमेदवारांसाठी एक सुवर्ण संधी चालून आली आहे. केंद्रीय औद्योगिक सुरक्षा दलाने कॉन्स्टेबल पदांच्या भरतीसाठी अधिसूचना जारी केली आहे. ते अधिकृत वेबसाइटवर उपलब्ध आहे. या भरतीसाठी अर्ज

 करू इच्छिणारे सर्व पात्र आणि इच्छुक उमेदवार CISF च्या अधिकृत वेबसाइट cisfrectt.in वर भेट देऊ शकतात, अधिसूचना तपासू शकतात आणि अर्ज करू शकतात. CISF कॉन्स्टेबल भरतीसाठी अर्ज प्रक्रिया आज, शनिवार, 29 जानेवारी 2022 पासून सुरू होत आहे.

अर्जाची सर्व प्रक्रिया केवळ ऑनलाइनच केली जाईल. अर्ज करण्याची अंतिम तारीख 4 मार्च 2022 ठेवण्यात आली आहे. शेवटच्या क्षणी अधिकृत वेबसाइट ओव्हरलोड झाल्यामुळे अर्ज करताना समस्या येऊ शकतात. त्यामुळे सर्वांनी लवकरात लवकर अर्ज करा.

ताज्या बातम्या

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...

फळबाग तोडणी मजूरांचा टेंपो उलटला;एक ठार तर आठ जखमी

नेवासा चालकाचे हलगर्जीपणामुळे फळबाग तोडणेकरीता मजूर घेऊन जाणारा टेंपो पलटी पलटी होऊन टेंपो मधील एकजण ठार तर आठ जण जखमी झाल्याची घटना शुक्रवार दि.24 रोजी...
error: Content is protected !!