Friday, July 1, 2022

फक्त 50 हजार रुपयांत सुरू करा हा व्यवसाय! दरमहा मिळणार एक लाख रुपये, जाणून घ्या कसे

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज : देशात कोरोना महामारीच्या संसर्गामुळे लाखो कारखाने दीर्घकाळ बंद राहिल्याने पूर्णपणे उद्ध्वस्त झाले आहेत. अनेक प्रस्थापित कंपन्या, उद्योगधंदेही तोट्यामुळे बंद पडले आहेत. अशा प्रकारे लाखो लोकांच्या नोकऱ्या गेल्या आहेत.

एकीकडे देशात बेरोजगारी वाढत आहे. त्याचबरोबर लोक आता छोट्या छोट्या नोकऱ्या करून आपला उदरनिर्वाह करण्यात व्यस्त आहेत. परंतु, कमीत कमी खर्चात भरपूर कमाई करून कुटुंबाच्या उदरनिर्वाहाबरोबरच त्यांना चांगल्या दिशेने

घेऊन जाण्यासाठी त्यांनी कोणता रोजगार करावा, हे अनेकांना अद्याप समजलेले नाही.मॅकरोनी आणि नूडल्स बनवण्याचा उद्योग हा असा व्यवसाय आहे, जो आपण घरबसल्या सुरू करू शकतो. आज आम्ही येथे सांगणार आहोत

की तुम्ही घरबसल्या नूडल्स आणि मॅकरोनी बनवण्याचा व्यवसाय कसा सुरू करू शकता, त्याची किंमत किती असेल, त्यात कोणती मशीन वापरली जाईल, तुम्हाला त्याचा कच्चा माल कुठे मिळेल, तयार माल कुठे विकला जाईल? आम्ही तुम्हाला याबद्दल संपूर्ण माहिती देऊ.

नूडल्स, सेवियन आणि मॅगी प्रकारचे नूडल्स देशभरात खूप प्रसिद्ध आहेत. जिथे एकीकडे आपण मॅगी टाईप नूडल घरी सहज बनवतो. तर दुसरीकडे साधे नूडल जे तुम्ही घरी बनवता ते थोडे अवघड आहे. जे आपण

हॉटेल्स आणि रेस्टॉरंट्स, कॅन्टीन आणि रस्त्याच्या कडेला असलेल्या छोट्या दुकानांमध्ये खाऊ शकतो. मॅगी प्रकारच्या नूडल्ससोबतच आज भारतात सामान्य नूडल्स आणि शेवयाही खूप प्रसिद्ध आहेत. जे उच्च वर्गापासून मध्यम आणि खालच्या

वर्गातील लोकांनाही खूप खायला आवडते. कारण आज प्रत्येक बजेटमध्ये ते उपलब्ध आहे. साधे नूडल्स आणि शेवया 20 रुपयांपासून ते 200 किंवा 300 रुपयांपर्यंत आरामात विकल्या जातात.सर्वप्रथम, आम्ही तुम्हाला सांगतो की शेवया हे शतकानुशतके

आपल्या भारतीयांचे मुख्य अन्न आहे, जे स्वतःच एक पूर्ण अन्न आहे. आपल्या देशाप्रमाणेच चीनमध्ये शेवया आणि नूडल्सचा वापर प्राचीन काळापासून केला जात आहे. ही आणखी एक गोष्ट आहे की ते या नूडल्स म्हणतात आणि त्यांना

थोडे खडबडीत तयार करतात. आपल्या देशात शेवया दुधात किंवा पाण्यात शिजवून त्यात थोडी साखर किंवा साखर टाकून तयार केली जाते. तर चीनमध्ये ते भाज्या आणि मसाल्यांनी शिजवले जाते आणि नूडल म्हणून खाल्ले जाते.आलिशान पॅकेजिंगमध्ये

भरपूर प्रसिद्धी देऊन विकले जाणारे मॅगी प्रकारचे नूडल असो किंवा साध्या पॅकेटमधील पांढरे नूडल असो, दोन्ही बनवण्याची पद्धत जवळपास सारखीच आहे आणि त्यातील कच्चा मालही जवळपास सारखाच आहे. पण मॅगी टाईप नूडल बनवण्याचे यंत्र बसवण्यासाठी 20 ते 50 लाख रुपयांपर्यंत खर्च येतो.

पण साधे शेवया किंवा साधे नूडल्स बनवण्याचे मशिन केवळ 35 ते 50 हजार रुपयांपासून सुरू होते. तुम्ही चौकोनी दुकाने, हॉटेल्स आणि रेस्टॉरंटमध्ये साधे नूडल पुरवू शकता आणि लग्नाच्या पार्टीतही ते खूप आवडते. साधे नूडल्स बनवण्यासाठी

मोठे मशीन घेण्याची गरज नाही. एका छोट्या मशिनच्या सहाय्याने तुम्ही ते तुमच्या घरात कोणत्याही स्वरूपात ठेवू शकता आणि नूडल्स बनवण्यासाठी त्याचा सहज वापर करू शकता, ज्यामुळे तुम्ही दरमहा सुमारे एक लाख रुपये सहज कमवू शकता.

 नूडल्ससाठी पीठ तयार करण्यासाठी साधे गव्हाचे पीठ आणि साधे पाणी वापरले जाते. नूडल्समध्ये कोणताही रंग जोडला जात नाही. म्हणून, त्यात कॉर्न स्टार्च किंवा अॅरोरूट मर्यादित प्रमाणात जोडले जाते. मक्याचा स्टार्च किंवा अॅरोरूट पावडर आणि शुद्ध

खाद्यतेलाचा मुख्य उपयोग म्हणजे नूडल्स गुळगुळीत आणि चमकदार बनवणे आणि शिजवल्यानंतरही ते वेगळे राहण्यास मदत करणे. नूडल्स एकमेकांना चिकटत नाहीत आणि वेगळे राहतात यातील फरक म्हणजे ते खाताना ते एकमेकांना चिकटत नाहीत आणि वेगळे राहतात.

मुख्यतः फास्ट फूड कॉर्नर, रेस्टॉरंट्स, कॅन्टीन आणि नियमित नूडल्स खाणारी कुटुंबे वापरतात. यामुळेच हे अधिक आकर्षक आणि महागडे पॅकेजिंग बनवण्याची गरज नाही. ओलसरपणा टाळण्यासाठी तुम्ही त्यांना पातळ पॉलिथिन सीट किंवाा

ठिकाणच्या कागदात गुंडाळून आणि सामान्य पॉलिथिन पिशव्या किंवा पुठ्ठा बॉक्समध्ये पॅक करून त्यांना सहजपणे पुरवू शकता. घरगुती वापरानुसार, मेणबत्त्या आणि अगरबत्ती पेट्यांमध्ये ठेवून त्यावर छापील लेबल लावल्यास, आपण त्यांना

अगदी महाग दराने डाळी आणि मसाले विकणाऱ्या दुकानांमध्ये सहजपणे पुरवू शकता.नूडल्स आणि वर्मीसेली नूडल्स बनवण्याचा व्यवसाय उभारण्यासाठी किमान 35 ते 40 हजार रुपये खर्च येतो. या रकमेत मशीन आणि कच्चा माल

दोन्ही येतो आणि व्यवसाय सुरू होतो. या व्यवसायासाठी 1000 चौरस फूट खोलीची आवश्यकता असू शकते. यासाठी तुम्ही ‘इंडिया मार्ट’ वरून मशीन खरेदी करू शकता.

ताज्या बातम्या

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...

फळबाग तोडणी मजूरांचा टेंपो उलटला;एक ठार तर आठ जखमी

नेवासा चालकाचे हलगर्जीपणामुळे फळबाग तोडणेकरीता मजूर घेऊन जाणारा टेंपो पलटी पलटी होऊन टेंपो मधील एकजण ठार तर आठ जण जखमी झाल्याची घटना शुक्रवार दि.24 रोजी...
error: Content is protected !!