Friday, July 1, 2022

या योजनेत गुंतवणूक करून मुलीसाठी मिळवा १५ लाख रुपये…

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:सुकन्या समृद्धी या योजनेत गुंतवणूक केल्यास तुमच्या मुलीच्या शिक्षणापासून ते लग्नापर्यंतचा सर्व खर्च भागवता येईल. ही योजना वार्षिक ७.६% व्याजदर देते. ही योजना

पोस्ट ऑफिसमधूनही सुरू करता येईल. या योजनेद्वारे, तुम्हाला आयकर नियमांनुसार १.५ लाख रुपयांपर्यंत कर सूट मिळते. याचा अर्थ तुम्ही दरवर्षी १.५ लाख रुपये गुंतवून कर सूट मिळवू शकता. त्याचबरोबर त्यावर मिळणारा रिटर्नही करमुक्त असतो.

सुकन्या समृद्धी योजनेअंतर्गत, तुम्ही तुमच्या मुलीचा जन्म झाल्यापासून तिचे वय १० वर्षांपेक्षा कमी असेपर्यंत खाते उघडू शकता. हे खाते २५० रुपयांच्या वार्षिक किमान प्रीमियमवर उघडता येते. ही योजना सुरू झाली

तेव्हा किमान वार्षिक प्रीमियम १००० रुपये होता. तर कमाल मर्यादा वार्षिक १.५ लाख रुपये आहे. तुम्ही तुमच्या मुलीचे खाते पोस्ट ऑफिस आणि बँक या दोन्ही ठिकाणी उघडू शकता. हे खाते उघडल्याच्या तारखेपासून २१ वर्षे सुरू ठेवता येते.

मुलगी १८ वर्षांची झाल्यानंतर यातून ५० टक्के रक्कम शिक्षणासाठी काढता येते.सुकन्या खाते उघडण्यासाठी तुम्ही तुमच्या मुलीचे जन्म प्रमाणपत्र बँक आणि पोस्ट ऑफिसला देणे आवश्यक आहे. या एका कागदपत्राशिवाय खाते उघडता येणार नाही.

याशिवाय पालकांना त्यांचे ओळखपत्रही द्यावे लागणार आहे. तसेच हे खाते किमान २५० रुपयांमध्ये उघडता येते. त्यानंतर खात्यात १०० रुपयांच्या पटीत जमा करावे लागतात. सुकन्या समृद्धी खाते उघडल्यानंतर, तुम्हाला १५ वर्षे नियमितपणे गुंतवणूक करावी लागेल.

त्यानंतर तुम्हाला ६ वर्षे व्याज मिळत राहील. उदाहरणार्थ, जर तुमची मुलगी ५ वर्षांची असेल, तर तुम्हाला २० वर्षे वयापर्यंत गुंतवणूक करावी लागेल. त्यानंतर, पुढील ६ वर्षे व्याज जमा होत राहील आणि मॅच्युरिटी कालावधी संपल्यानंतर संपूर्ण रक्कम मिळेल.

सुकन्या समृद्धी खात्यातील किमान शिल्लक न ठेवल्याने खाते अनियमित होते. नियमित करण्यासाठी दरवर्षी ५० रुपये दंड भरावा लागतो. त्याच वेळी तुम्हाला योजनेची किमान रक्कम देखील भरावी लागेल. जर तुम्ही दंड भरला नाही, तर तुमचे खाते

बचतीमध्ये रूपांतरित होईल आणि तुम्हाला बचत खात्याचे ४ टक्के व्याज मिळेल. सुकन्या समृद्धी योजनेत तुम्ही दरमहा ३००० रुपये जमा केले तर एका वर्षात तुम्ही ३६,००० रुपये जमा करता. या गुंतवणुकीवर

तुम्हाला ७.६ टक्के चक्रवाढ दराने व्याजाचा लाभ मिळेल. अशाप्रकारे २१ वर्षांनंतर म्हणजेच मॅच्युरिटीवर, ही रक्कम सुमारे १५,२२,२२१ रुपये होईल.

ताज्या बातम्या

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...

फळबाग तोडणी मजूरांचा टेंपो उलटला;एक ठार तर आठ जखमी

नेवासा चालकाचे हलगर्जीपणामुळे फळबाग तोडणेकरीता मजूर घेऊन जाणारा टेंपो पलटी पलटी होऊन टेंपो मधील एकजण ठार तर आठ जण जखमी झाल्याची घटना शुक्रवार दि.24 रोजी...
error: Content is protected !!