Monday, May 23, 2022

किसान सन्मान निधी नियमांमध्ये बदल: 2000 रुपये त्या शिवाय मिळणार नाहीत, जाणून घ्या तपशील

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज : पीएम किसान संदर्भात सरकारने नियमात बदल केला आहे. कृपया कळवा की लहान आणि अत्यल्प भूधारक शेतकऱ्यांना लाभ देण्यासाठी सुरू करण्यात आलेल्या प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेचे 11 हप्ते येणार आहेत.

या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना सरकारकडून वर्षाला ६ हजार रुपये दिले जातात. ही रक्कम तीन हप्त्यांमध्ये शेतकऱ्यांच्या खात्यावर पाठवली जाते. आतापर्यंत 10 हप्त्यांची रक्कम शेतकऱ्यांना देण्यात आली असून 11 वा हप्ता एप्रिलच्या पहिल्या आठवड्यात पाठवता येईल.

पीएम किसानच्या नोंदणीमध्ये होणारी फसवणूक टाळण्यासाठी सरकारने आता लाभार्थ्यांच्या शिधापत्रिका लिंक करणे बंधनकारक केले आहे.सरकारने म्हटले आहे की, नवीन नियमानुसार, रेशनकार्डचा क्रमांक आल्यानंतरच पती किंवा

पत्नी किंवा त्या कुटुंबातील कोणत्याही एका सदस्याला पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचा लाभ मिळू शकेल. आता या योजनेंतर्गत नवीन नोंदणी करताना शिधापत्रिका क्रमांक देणे बंधनकारक असणार आहे. एवढेच नाही तर कागदपत्राची सॉफ्ट कॉपी तयार करून पोर्टलवर अपलोड करावी लागेल.

तुम्हाला पंतप्रधान किसान योजनेसाठी पहिल्यांदा नोंदणी करायची असेल, तर तुम्हाला शिधापत्रिका क्रमांक अपलोड करावा लागेल. नवीन नियमांतर्गत खतौनी, आधार कार्ड, बँक पासबुक आणि घोषणापत्राच्या हार्ड कॉपी जमा करणे अनिवार्य करण्यात आले आहे.

त्यामुळे योजनेतील फसवणूक कमी होईल. पीएम किसान योजनेचा पुढील 11 वा हप्ता एप्रिलमध्ये जारी करण्याचे सरकारने म्हटले आहे. शेतकऱ्यांच्या खात्यावर हप्ते जमा करण्यासाठी सरकारने सर्व व्यवस्था केली आहे. आता योजनेचा

लाभ घेण्यासाठी तुम्हाला लवकरच नोंदणी करावी लागेल. या योजनेंतर्गत देशभरातील करोडो शेतकऱ्यांना दरवर्षी ६ हजार रुपये मिळतात. तुम्हाला या योजनेचा लाभ अद्याप मिळू शकला नसेल, तर लवकरात लवकर नोंदणी करा, जेणेकरुन तुम्हाला एप्रिलमध्ये येणाऱ्या पुढील हप्त्याचा लाभ घेता येईल.

तुम्हाला सर्वप्रथम पीएम किसानच्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल. आता फार्मर्स कॉर्नरवर जा. येथे तुम्हाला New Farmer Registration या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. यानंतर तुम्हाला आधार क्रमांक टाकावा लागेल. यासोबतच कॅप्चा कोड टाकून

राज्याची निवड करावी लागेल आणि त्यानंतर ही प्रक्रिया पुढे करावी लागेल. या फॉर्ममध्ये तुम्हाला तुमची संपूर्ण वैयक्तिक माहिती भरावी लागेल. यासोबतच बँक खात्याचा तपशील आणि शेतीशी संबंधित माहिती भरावी लागणार आहे. त्यानंतर तुम्ही फॉर्म सबमिट करू शकता.

अशाप्रकारे ई-केवायसी पूर्ण करण्यासाठी, सर्वप्रथम तुम्ही https://pmkisan.gov.in/ पोर्टलवर जा. उजव्या बाजूला तुम्हाला असे टॅब दिसतील. सर्वात वर तुम्हाला eKYC लिहिलेले दिसेल. त्यावर क्लिक करा, आता तुम्ही तुमचा आधार क्रमांक टाका आणि सर्च

बटणावर क्लिक करा, आधारशी लिंक केलेला मोबाइल नंबर टाका आणि ओटीपी टाका, जर सर्व काही ठीक असेल तर ई-केवायसी पूर्ण होईल अन्यथा Invalid येईल. असे झाल्यास तुमचा हप्ता उशीर होऊ शकतो. तुम्ही ते आधार सेवा केंद्रावर दुरुस्त करून घेऊ शकता.

ताज्या बातम्या

नगर ब्रेकिंग: संतापजनक:विवाहितेवर सासरच्या दारातच अंत्यसंस्कार

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील संगमनेर तालुक्यातील निळवंडे येथे शेततळ्यातील पाण्यात विवाहित महिलेचा मृतदेह तरंगताना आढळून आला. शीतल सतिष केरे असे मयत विवाहितेचे नाव...

चाणक्याच्या ‘या’ गोष्टींनी करा दिवसाची सुरुवात, तुम्ही कधीही नाही होणार अपयशी

माय महाराष्ट्र न्यूज:चाणक्य नीतीनुसार कोणतेही काम करताना त्याच्या सुरुवातीकडे विशेष लक्ष दिले पाहिजे. कारण जेव्हा एखाद्या गोष्टीची सुरुवात चांगली होते तेव्हा तिचा शेवटही चांगला...

नवरा-बायकोमध्ये सतत वाद होतायत, हे उपाय केल्यास वाढेल प्रेम

माय महाराष्ट्र न्यूज: व्यस्त जीवनशैलीमुळे नवरा-बायको एकमेकांसोबत जास्त वेळ घालवू शकत नाहीत. वेळेची कमतरता आणि अनेक कारणामुळे अनेकदा नात्यामध्ये गैरसमज निर्माण होतात. अशातच या...

जे नको व्हायला हवे तेच घडले;ओमायक्रॉनचा तो प्रकार भारतात आढळला

माय महाराष्ट्र न्यूज:ऑनलाईन ओमायक्रॉनचा नवा उपप्रकार BA.5 ची नोंद तेलंगणामध्ये झालेली आहे. पूर्ण लसीकरण झालेल्या ८० वर्षं वयाच्या एका वृद्धात कोव्हीड विषाणूचा हा नवा...

नगर जिल्ह्यातील या भाजपाच्या नेत्यांचा निशाणा : शरद पवार यांची ही जुनीच नीती

माय महाराष्ट्र न्यूज:राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी ब्राह्मण समाजाच्या बोलावलेल्या बैठकीवर भाजपचे नेते राधाकृष्ण विखे पाटील यांनी प्रतिक्रिया दिली आहे. 'जो बूॅंदसे गई...

नगर जिल्ह्यात खरिपासाठी पहिल्या टप्प्यात फक्त इतके बियाणे उपलब्ध

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात खरीप हंगामाची जय्यत तयारी सुरू असून १७ प्रमुख पिकांसह इतर पिकांच्या बियाणांचे नियोजन आखण्यात आले आहे. जिल्ह्यासाठी सुमारे ७० हजार २१...
error: Content is protected !!