माय महाराष्ट्र न्यूज : शेअर बाजारातील बिग बुल राकेश झुनझुनवाला यांचा पोर्टफोलिओ पाहून तुम्ही शेअर्सवर सट्टा लावलात तर फेडरेशन बँकेच्या शेअरवर लक्ष ठेवता येईल. वास्तविक, ब्रोकरेज हाऊसेस
फेडरल बँकेच्या शेअर्सवर तेजीत आहेत आणि ते खरेदी करण्याचा सल्ला देत आहेत. ब्रोकरेज फर्म एंजेल वन आणि आयआयएफएल सिक्युरिटीजच्या मते, फेडरल बँकेचे शेअर्स आगामी
काळात उत्कृष्ट परतावा देऊ शकतात. सध्याच्या किमतीत खरेदी करता येईल. आम्हाला कळवू की फेडरल बँकेचे शेअर्स शुक्रवार, 1 एप्रिल रोजी 4% वाढून 101.30 रुपयांवर बंद झाले होते.
अँगल वनने लाइव्ह हिंदुस्तानला सांगितले की, फेडरल बँक लिमिटेड ही भारतातील जुन्या पिढीतील सर्वात मोठी खाजगी बँक आहे. बँकेचे NPA वर्षानुवर्षे स्थिर राहिले आहेत, Q3FY21 साठी GNPA 3.38% आहे .
तर NNPA प्रमाण 1.14% आहे. Q3FY21 च्या शेवटी pCR 67% होता जो पुरेसा आहे. एंजल वनच्या मते, बँकेच्या दायित्व फ्रँचायझी मजबूत राहतील. पुनर्रचना पातळी देखील नियंत्रणात आहे. पुढील चार ते सहा
तिमाहींमध्ये आरओए 1.2 टक्क्यांपर्यंत सुधारेल अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे. त्याच वेळी, कर्ज मिश्रणातील बदलासह, NIM विस्तार 10bps राहू शकतो. त्यामुळे ते विकत घेता येते. फेडरल बँकेच्या स्टॉकची लक्ष्य किंमत रुपये 130-135 आहे.
म्हणजेच सध्याच्या किमतीनुसार आता बेटिंग करून 33.27 टक्के नफा मिळू शकतो. IIFL सिक्युरिटीजचे अनुज गुप्ता यांनी लाइव्ह हिंदुस्थानला सांगितले की, फेडरल बँकेचे शेअर्स अल्पावधीत 130 रुपयांपर्यंत पोहोचू शकतात. त्याचा स्टॉक चार्ट
पॅटर्न मजबूत दिसत आहे आणि तो आणखी तेजीत होऊ शकतो. आम्हाला कळवूया की फेडरल बँकेच्या शेअर्समध्ये गेल्या पाच ट्रेडिंग सत्रांमध्ये 4.22% वाढ झाली आहे. त्याच वेळी, या वर्षी आतापर्यंत, स्टॉकमध्ये 16.17% ची वाढ झाली आहे.
राकेश झुनझुनवाला यांचा फेडरल बँकेच्या समभागावरील विश्वास कायम आहे. डिसेंबर तिमाहीत त्यांनी एकही शेअर विकला नाही. बँकेत त्यांची 3.7 टक्के हिस्सेदारी आहे. त्यांच्याकडे सध्या कंपनीचे 75,721,060 शेअर्स आहेत.