Saturday, September 23, 2023

पीएम किसान योजना 14 व्या हप्त्यापूर्वी हे महत्त्वाचे काम करा, तरच तुमच्या खात्यात 2000 रुपये

WhatsApp Image 2023-02-28 at 6.34.18 PM
WhatsApp Image 2023-02-28 at 6.34.18 PM
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना वार्षिक 6,000 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते. प्रत्येकी दोन हजार रुपये दर चार महिन्यांच्या अंतराने तीन हप्त्यांमध्ये शेतकऱ्यांच्या खात्यावर पाठवले जातात.

सध्या 13 हप्ते शेतकऱ्यांना देण्यात आले आहेत. 14 व्या हप्त्याची शेतकरी आतुरतेने वाट पाहत आहेत. 15 जूनपर्यंत ई-केवायसी करून घेण्याच्या सूचना सरकारने शेतकऱ्यांना दिल्या आहेत. अशा स्थितीत 15 जूननंतर शेतकऱ्यांच्या खात्यावर दोन हजार

रुपये पाठवता येतील, असे मानले जात आहे.मागील हप्त्यांमध्ये, पीएम किसानच्या लाभार्थ्यांच्या संख्येत मोठी घट झाल्याचे दिसून आले आहे. त्यामागचे कारण जमिनीच्या नोंदींची पडताळणी असल्याचे सांगितले जात आहे. 14 व्या हप्त्यादरम्यानही

मोठ्या प्रमाणात अपात्र शेतकऱ्यांची नावे लाभार्थ्यांच्या यादीतून वगळली जाऊ शकतात, असे मानले जात आहे. या शेतकऱ्यांना सरकारकडून पैसे परत करण्यासाठी सातत्याने नोटिसा पाठवण्यात येत आहेत. पैसे परत न केल्यास त्यांच्यावर कारवाई होऊ शकते.

ज्या शेतकऱ्यांनी अद्याप ई-केवायसी केलेले नाही ते सर्व शेतकरी पीएम किसान योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन ही प्रक्रिया पूर्ण करू शकतात. याशिवाय शेतकरी जवळच्या सीएससी केंद्रावर जाऊन ई-केवायसीची प्रक्रिया पूर्ण करू शकतात.

> यासाठी तुम्हाला प्रथम www.pmkisan.gov.in वर जावे लागेल.
> तुमच्या समोर होम पेज उघडेल.
> त्यानंतर E-KYC च्या पर्यायावर जा.
> यानंतर आधार क्रमांक आणि कॅप्चा टाका.
> आधार क्रमांक आणि मोबाइल क्रमांक टाका.
> यानंतर तुमच्या मोबाईलवर OTP येईल.
> ओटीपी टाकल्यानंतर तुमचे ई-केवायसी होईल.

पीएम किसान योजनेशी संबंधित कोणत्याही प्रकारच्या समस्येसाठी शेतकरी pmkisan-ict@gov.in या ईमेल आयडीवर संपर्क साधू शकतात. तुम्ही पीएम किसान योजनेच्या हेल्पलाइन

क्रमांक- 155261 किंवा 1800115526 (टोल फ्री) किंवा 011-23381092 वर संपर्क साधू शकता. इथेही तुमची प्रत्येक समस्या दूर होईल.

- Advertisment -

Most Popular

error: Content is protected !!