Sunday, July 3, 2022

राज्यातील ओबीसींचे हक्काचे आरक्षण मिळाल्या शिवाय निवडणुका घेऊ नये-मुरकुटे

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

नेवासा

राज्यातील ओबीसींचे हक्काचे आरक्षण मिळाल्या शिवाय निवडणुका घेऊ नये अशी मागणी माजी आ.बाळासाहेब मुरकुटे यांनी केली.

नेवासा तालुका भारतीय जनता पार्टीच्या वतीने आज तहसीलदार रुपेशकुमार सुराणा यांना ओबीसीचे राजकीय आरक्षण मिळाल्याशिवाय निवडणुका होऊ नये यासाठी माजी आमदार बाळासाहेब मुरकुटे यांचे नेतृत्वाखाली निवेदन देण्यात आले.

राज्यातील इतर मागासवर्गातील अर्थात ओबीसीसमुदायातील घटकांना राजकीय नेतृत्वाची संधी देणारे व लोकशाही प्रक्रिया व्यापक करणारे स्थानिक स्वराज्य संस्थामधील ओबीसीचे राजकीये आरक्षण राज्यातील महाविकास आघाडी सरकारच्या विश्वासघातामुळे व नाकर्तेपणामुळे गमावले आहे. महानगरपालिका, नगरपालिका, जिल्हा परिषद, पंचायत समित्या व ग्रामपंचायती स्थानिक स्वराज्य संस्थानमध्ये गेल्या २५ वर्षाहून अधिक काळ ओबीसींन साठी २७% आरक्षण होते. सर्वोच्च न्यायालयाने १३ डिसेंबर २०१९ रोजी आदेश देत ट्रीपल टेस्टप्रमाणे कारवाही करण्यास सांगितले पण केवळ वेळखाऊ तारखा घेण्यापलीकडे १९ महिने कोणतीही कार्यवाही महाविकास आघाडी सरकारने केलेली नाही.परिणामी ४ मार्च २०२१ रोजी या आरक्षणाला स्थगिती देण्यात आली. महाविकास आघाडी सरकारने आरक्षण मुद्दावर कोर्टात भक्कम बाजू न मांडल्याने ओबीसी सामाज्याचे आरक्षण रद्द झालेले आहे.
मध्यप्रदेशमधील शिवराजसिंग चव्हाण यांच्या सरकारने न्यायालयात योग्य त्या कागद पत्राची पूर्तता केली व स्वतः इम्पिरीकल डेटा गोळा करून मध्यप्रदेश मधील ओबीसी समाजाचे राजकीय आरक्षण मिळवून दिले आहे. याच धरती वरती महाराष्ट्र शासनाने ओबीसी समाजाचे राजकीय आरक्षण मिळवण्यासाठी केंद्राकडे बोट न दाखवता स्वत: इम्पिरीकल डेटा गोळा करून, ओबीसी आरक्षणाची कोर्टामध्ये भक्कम बाजू मांडून ओबीसी समाज्याला त्यांच्या हक्काचे २७ % राजकीय आरक्षण मिळवून द्यावे. येणाऱ्या निवडणुकीत ओबीसी समाजबांधवाना आरक्षण दिले गेले नाही तर यापेक्षाही तीव्र स्वरुपात अंदोलन करण्यात येईल. याची दखल शासनाने घ्यावी असेही निवेदनात म्हंटले आहे.

यावेळी जिल्हा परिषद सदस्य दत्तुभाऊ काळे, भाजपा तालुकाध्यक्ष भाऊसाहेब फुलारी, प्रताप चिंधे, कल्याण मते, निरंजन डहाळे, येडूभाऊ सोनवणे, मनोज पारखे, जनाभाऊ जाधव, बाळासाहेब क्षिरसागर, रमेश घोरपडे,आदिनाथ पटारे, कानिफनाथ सावंत, विवेक ननवरे, सचिन नागपुरे, आप्पासाहेब गायकवाड, कृष्णा डहाळे, निवृत्ती जावळे, अजित नारोला, गोरक्षनाथ बेहेळे, दारुंटे सर,उमेश चावरे,सुनील हारदे, अरुण परदेशी, छगन माळी, महेश लबडे, वसंत काळे यादी उपस्थित होते

ताज्या बातम्या

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...
error: Content is protected !!