Thursday, June 30, 2022

वर पक्षाकडून वधू कुटुंबीयांचा प्रत्येकी 10 लाख रुपयांचा विमा

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

भेंडा(नेवासा)

नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील काळे परिवाराने विवाह सोहळ्यानिमित्त एक अनोखा उपक्रम राबविला.वरपक्षाने लग्नाच्या दिवशी वधूच्या कुटुंबातील 12 व्यक्तींची प्रत्येकी 10 लाखा रुपयांची विमा पॉलिसी घेऊन समाजापुढे एक नवीन आदर्श ठेवला आहे.

लग्न म्हंटले की मुलीच्या घरच्यांनी अनावश्यक महागड्या वस्तू मुलाकडच्यांना भेट देण्याची प्रथा हल्ली रूढ होत चालली आहे. परंतु आजही मुलीच्या घराच्यांची काळजी घेणारी माणसे आहेत याची प्रचिती काळे-तांबे परिवाराच्या विवाह प्रसंगी आली.नागेबाबा पतसंस्थेचे संस्थापक-अध्यक्ष कडूभाऊ काळे यांचे पुतणे व भेंडा येथील उद्योजक आबासाहेब काळे यांचे चिरंजीव कृष्णा व देडगाव येथील सोपान तांबे यांनी पुतणी व बाळासाहेब तांबे यांची कन्या चि. सौ.का.वर्षा यांचा विवाह नुकताच कुकाणा येथे संपन्न झाला.

नागेबाबा परिवाराचे प्रमुख कडूभाऊ काळे यांनी नागेबाबा मल्टिस्टेटच्या माध्यमातून अनेक समाजिक उपक्रम राबवीले असून समाजातील प्रत्येक व्यक्ती सुरक्षित व्हावा म्हणून “नागेबाबा सुरक्षा कवच विमा ” योजना आणली. या योजने अंतर्गत अपघात झाल्यास पॉलिसी धारकला 5 लाख रुपया पर्यंत हॉस्पिटलचा खर्च तसेच अपघाती मृत्यू झाल्यास वारसाला 10 लाख रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते. घरामध्ये लग्नाची चर्चा चालू असताना चर्चेत नवरदेवाचे भाऊ अक्षय काळे यांनी मुलीच्या संपूर्ण कुटुंबाला नागेबाबा सुरक्षा कवच विमा ” योजने अंतर्गत
विमा पॉलिसी भेट देण्याची संकल्पना मांडली,त्याला कडूभाऊ काळे यांनी लगेच दुजोरा दिला. विवाहाच्या दिवशीच वधूच्या कुटुंबातील 12 व्यक्तींचा प्रत्येकी 10 लाख रुपयांचा विमा उतरवून जिल्हा परिषद सदस्य दत्तुभाऊ काळे, आबासाहेब काळे व इतर मान्यवरांच्या उपस्थीतीत वधू-वरांच्या हाताने मुलीचे चुलते संजय तांबे, शरद तांबे, सोपान तांबे मुलीचे वडील बाळासाहेब तांबे व पूर्ण तांबे कुटुंब यांना विमा पॉलिसी भेट देण्यात आली.
अनावश्यक भेट वस्तू पेक्षाही तेवढ्याच रकमेचा जीवन सुरक्षित करणारा विमा आपण भेट दिला तर अनेक कुटुंबांना त्याचा आधार होईल असाच आदर्श संदेश काळे परिवाराने यातून समाजाला दिला.

ताज्या बातम्या

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...

फळबाग तोडणी मजूरांचा टेंपो उलटला;एक ठार तर आठ जखमी

नेवासा चालकाचे हलगर्जीपणामुळे फळबाग तोडणेकरीता मजूर घेऊन जाणारा टेंपो पलटी पलटी होऊन टेंपो मधील एकजण ठार तर आठ जण जखमी झाल्याची घटना शुक्रवार दि.24 रोजी...
error: Content is protected !!