Friday, July 1, 2022

ऊस उत्पादकांना एकरी दोन लाख रुपये मदत द्यावी-संभाजीराजे दहातोंडे

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

नेवासा

राज्यातील अनेक शेतकऱ्यांच्या उसाची तोड झाली नाही. ज्याची तोड झाली त्या उसाचेही ४० टक्के वजन घटले आहे. याचा आर्थिक फटका ऊस उत्पादकांना बसला आहे. ऊस उत्पादक उदध्वस्त होत आहे. त्यांना दिलासा देण्यासाठी प्रतिएकरी दोन लाख रुपये मदत द्यावी, अशी मागणी शेतकरी मराठा महासंघाचे प्रदेशाध्यक्ष संभाजीराजे दहातोंडे पाटील यांनी शासनाकडे केली.

श्री.दहातोंडे म्हणाले, “राज्यात शिल्लक उसाचा प्रश्न गंभीर बनला आहे. मुळात साखर कारखान्यांचा गाळप हंगाम सुरू होण्याआधीच कार्यक्षेत्रात किती ऊस उपलब्ध होईल, याची आकडेवारी असते. त्याचा अंदाज कारखान्यांना कसा आला नाही. प्रादेशिक सहसंचालक (साखर) यांनी सुरुवातीच्या काळात ऊस क्षेत्राचे आकडे लपविले आणि साखर कारखान्यांनी कार्यक्षेत्राएवजी बाहेरचा ऊस कमी पैशात आणला. त्याचे परिणाम आता ऊस उत्पादकांना भोगावे लागत आहेत. साखर कारखाने, प्रादेशिक सहसंचालक (साखर) व कृषी विभाग यांनी समन्वय ठेवला नसल्याने ऊस उत्पादकांवर ही वेळ आली आहे.’

“आता साखर कारखान्यांचा गाळप हंगाम संपत आला तरी अजूनही राज्यातील अनेक कारखान्याच्या कार्यक्षेत्रात ऊस शिल्लक आहे. प्रशासन, साखर सहसंचालक केवळ नोंदणी असलेल्या उसाबद्दलची आकडेवारी देत असले तरी नोंदणी नसलेल्या उसाचे काय? ते शेतकरी नाहीत का? त्यांचा शिल्लक ऊस राहिला तर त्याची जबाबदारी कोण घेणार, असा प्रश्न उपस्थित करत ऊस क्षेत्राची आकडेवारी लपविल्याबाबत आणि होत असलेल्या उसाच्या नुकसानीबाबत प्रादेशिक सहसंचालक (साखर) कार्यालयावर जबाबदारी निश्चित करावी, अशी मागणी श्री.दहातोंडे यांनी केली.

ताज्या बातम्या

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...

फळबाग तोडणी मजूरांचा टेंपो उलटला;एक ठार तर आठ जखमी

नेवासा चालकाचे हलगर्जीपणामुळे फळबाग तोडणेकरीता मजूर घेऊन जाणारा टेंपो पलटी पलटी होऊन टेंपो मधील एकजण ठार तर आठ जण जखमी झाल्याची घटना शुक्रवार दि.24 रोजी...
error: Content is protected !!