Saturday, September 23, 2023

रेशन व आधार कार्ड लिंक करण्याबाबत मोठी बातमी तुम्हाला हे काम त्वरित करा…

WhatsApp Image 2023-02-28 at 6.34.18 PM
WhatsApp Image 2023-02-28 at 6.34.18 PM
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:आधार कार्ड-रेशन कार्ड लिंकिंग: सरकार गरिबांना घरासाठी मसूर, तांदूळ, पीठ आणि तेल अनुदान स्वरूपात देते. मात्र, ते शिधापत्रिकेच्या वर दिले जाते. पासपोर्ट आणि पॅन कार्ड

यांसारख्या कागदपत्रांव्यतिरिक्त, रेशन कार्ड ओळख आणि निवासाचा पुरावा म्हणून देखील काम करते.अन्न आणि सार्वजनिक वितरण विभागाने जारी केलेल्या अधिसूचनेनुसार, केंद्राने 30 जून 2023 ते 30 सप्टेंबर 2023 पर्यंत शिधापत्रिकांसोबत

आधार लिंक करण्याची अंतिम मुदत वाढवली आहे. अनुदानित अन्नधान्य आणि इंधन मिळविण्यासाठी सर्व कुटुंबांना शिधापत्रिका दिली जातात. पासपोर्ट आणि पॅन कार्ड यांसारख्या कागदपत्रांव्यतिरिक्त, रेशन कार्ड ओळख आणि निवासाचा पुरावा म्हणून देखील काम करते.

आपल्या हिश्श्यापेक्षा जास्त आणि रेशनचा हक्क नसलेल्या व्यक्तीलाही रेशन मिळते आणि इतर गरजूंना वंचित ठेवल्याचे अनेकवेळा दिसून आले आहे. रेशनकार्डशी आधार कार्ड लिंक केल्याने सरकार लोकांना डुप्लिकेट रेशनकार्ड मिळण्यापासून रोखू शकेल.

जे लोक रेशन घेण्यास अपात्र आहेत आणि तरीही चुकीच्या पद्धतीने रेशन देत आहेत त्यांच्यावरही कारवाई केली जाईल. हे हे देखील सुनिश्चित करेल की केवळ तेच लोक अनुदानित इंधन किंवा अन्नधान्य मिळविण्यास पात्र आहेत. आता, शिधापत्रिका आणि आधार

लिंक केल्याने डुप्लिकेट शिधापत्रिका आणि बेईमान मध्यस्थांना रोखण्यात मदत होईल, ज्यामुळे खऱ्या आणि पात्र लाभार्थ्यांना सरकार प्रायोजित लाभ मिळू शकेल.आधार कार्ड रेशन कार्डशी लिंक करण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे

मूळ शिधापत्रिकेची छायाप्रत

कुटुंबातील सदस्याच्या आधार कार्डची छायाप्रत

कुटुंब प्रमुखाच्या आधार कार्डाची छायाप्रत

बँक पासबुकची छायाप्रत

कुटुंब प्रमुखाचे पासपोर्ट आकाराचे फोटो, २

- Advertisment -

Most Popular

error: Content is protected !!