Thursday, August 11, 2022

घरकुलप्रश्नी नेवासा पंचायत समिती समोर काँग्रेसचे धरणे आंदोलन

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

नेवासा/प्रतिनिधी

तालुक्यातील विविध गावातील मंजूर करण्यात आलेले घरकुलाचे हप्ते लाभार्थ्यांना त्वरित देण्यासाठी नेवासा काँग्रेसकडून आज पंचायत समितीच्या आवारात धरणे आंदोलन करण्यात आले.

सविस्तर वृत्त असे की, तालुक्यातील प्रत्येक गावामध्ये सर्वसामान्य, गोरगरिब, मागासवर्गीय जनतेसाठी राज्यशासन व केंद्र सरकारकडून रमाई आवास योजना, शबरी आवास योजना, इंदिरा गांधी आवास योजना , राज्य सरकारची महाआवास योजना अशा अनेक योजनेच्या माध्यमातून घरकुल योजना राबविण्यात येत आहे . तालुक्यांत या माध्यमातून अनेक घरकुले मंजूर झाली आहे परंतु ग्रामपंचायत व अधिकारी यांच्या ढिसाळ कारभारामुळे लाभार्थ्यांना घरकुलाचा लाभ मिळण्याऐवजी कोर्टाच्या चकरा माराव्या लागत आहे . मंजुर करण्यात आलेल्या घरकुलांचा एक एक हप्ता लाभार्थ्यांच्या खात्यावर हप्ता वर्ग करण्यात आला आहे, घरकुलाचे पाया पर्यंतचे काम पूर्ण झाले असताना दुसरा हप्ता देण्यास ग्रामपंचायत अनेक कारणे देवून टाळाटाळ करत आहे. यासाठी लाभार्थ्यांना जबाबदार धरून पहिला हप्ता परत ग्रामपंचायतीस मागे द्यावा अशी मागणी करत ग्रामपंचायत करत आहे, त्यासाठी ग्रामपंचायतकडून लाभार्थ्यावर केसेस दाखल करण्यात आल्या आहेत. हक्काचे घरकूल मिळणे दूरच परंतु उलटपक्षी लाभार्थ्याला कोर्टाच्या चकरा माराव्या लागत आहे. नेवासा काँग्रेसने याची दखल घेऊन मागील महिन्यात गटविकास अधिकारी यांना भेटुन अपूर्ण राहिलेल्या घरकुलाचे पुढील हप्ते घरकूल लाभार्थीस त्वरित तातडीने वर्ग करावे अशी मागणी केली होती. परंतु प्रशासनाने याची दखल न घेतल्याने आज नेवासा काँग्रेस कमिटीने लाभार्थ्यासह नेवासा पंचायत समितीसमोर चार तास धरणे आंदोलन केले. यावेळी नेवासा पंचायत समिती गटविकास अधिकारी दिघे साहेब यांच्याशी चर्चा करून येत्या आठवडाभरात घरकुलचे प्रश्न मार्गी लावण्यात येतील असे स्पष्ट केल्यानंतर आंदोलनं थांबविण्यात आले. यावेळी नेवासा काँग्रेसचे अध्यक्ष संभाजी माळवदे यांनी तालुक्यातील एकाही व्यक्तीचे घरकूल अपूर्ण राहणार नाही यासाठी वेळ पडली तर अजुन आक्रमक भूमिका घेतली जाईल असे स्पष्ट केले. यावेळी नेवासा काँग्रेसचे संदीप मोटे, उपाध्यक्ष सतिष तऱ्हाळ, शहराध्यक्ष रंजन जाधव, अंजुम पटेल, मुसा बागवान, संजय होडगर, गोरक्षनाथ काळे, राजू चव्हाण, महीला काँग्रेसच्या शोभा पातारे, ज्योती भोसले, अर्चना बर्डे, अंजाबई चक्रनारायन, युवक काँग्रेसचे आकाश धनवटे, अनिल सकट, जिल्हा काँग्रेसचे सुदामराव कदम, कार्लस साठे, श्याम मोरे, आदीसह घरकूल लाभार्थी उपस्थित होते. यावेळी नेवासा पंचायत समिती गटविकास अधिकारी यांना यासंदर्भात सविस्तर मागणीचे निवेदन देण्यात आले.

 

ताज्या बातम्या

भेंडा बुद्रुक ग्रामपंचायत हर घर तिरंगा अभियान राबविणार-सरपंच प्रा.उषा मिसाळ

नेवासा तालुक्यातील भेंडा बुद्रुक ग्रामपंचायत हद्दी मध्ये दि.१३ ऑगष्ट ते १५ ऑगष्ट दरम्यान भारत देश स्वातंत्र्यांच्या अमृत महोत्सवी वर्षानिमित्त हर घर तिरंगा अभियान राबवणार आहे...

जगदगुरू नरेंद्राचार्य महाराज संस्थानच्या नेवासा ते औरंगाबाद मोफत रुग्णवाहिका सेवेचा शुभारंभ

नेवासा/प्रतिनिधी श्री क्षेत्र नाणीज येथील जगदगुरु रामानंदाचार्य श्री स्वामी नरेंद्राचार्य महाराज संस्थानच्या वतीने नेवासा फाटा येथे मोफत रुग्णवाहिका सेवेचा शुभारंभ मंगळवार दि.९ ऑगस्ट रोजी विधिवत...

पत्रकारिता अभ्यासक्रमात भाऊसाहेब कासार प्रथम तर रमेश खरबस द्वितीय

  माय महाराष्ट्र न्यूज:यशवंतराव चव्हाण महाराष्ट्र मुक्त विद्यापिठाच्या वतीने घेण्यात आलेल्या पत्रकारिता अभ्यासक्रमाच्या अंतिम परीक्षेत शिक्षक भाऊसाहेब कासार हे प्रथम तर रमेश खरबस यांनी द्वितीय...

नागेबाबा मल्टीस्टेटच्या मयत सभासदाच्या वारसाला १० लाखाचा धनादेश प्रदान

राहुरी/प्रतिनिधी श्री संत नागेबाबा मल्टीस्टेट सोसायटीच्या मयत सभासदाच्या वारसांना नागेबाबा सुरक्षा कवच योजनेअंतर्गत आज राहुरी येथे माजी मंत्री आ.प्राजक्त तनपुरे व शिवशाहीर विजय तनपुरे यांचे...

हनुमंतराय ही बुद्धी आणि शक्तीची देवता- स्वामी प्रकाशानंदगिरी महाराज

माय महाराष्ट्र न्यूज: राहुल कोळसे:--  हनुमंतराय ही बुद्धी आणि शक्तीची देवता असल्याने प्रत्येकाने आपल्या जीवनात  हनुमंतरायांची मनोभावे सेवा केली पाहिजे असे प्रतिपादन श्री क्षेत्र...

यिन केंद्रीय कॅबिनेट सभापतीपदी दिव्या भोसले यांची वर्णी संपूर्ण राज्यातील युवकांमधून झाली निवड

मुंबई/प्रतिनिधी नुकत्याच झालेल्या यिन 'कॉनक्लेव २०२२' कार्यक्रमात भरघोस मताधिक्क्याने जळगावच्या दिव्या भोसले यांची यिन केंद्रीय कॅबिनेट सभापती म्हणून निवड करण्यात आली.राज्यातील लाखो युवकांनी दिव्या भोसले...
error: Content is protected !!