Saturday, September 23, 2023

पीएम किसान योजना: सरकार या दिवशी 14 वा हप्ता पाठवणार?

WhatsApp Image 2023-02-28 at 6.34.18 PM
WhatsApp Image 2023-02-28 at 6.34.18 PM
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:देशात शेतकऱ्यांची लोकसंख्या मोठी आहे. मात्र, आज करोडो शेतकऱ्यांना शेती करताना अनेक प्रकारच्या आर्थिक समस्यांना तोंड द्यावे लागत आहे. अनेकवेळा शेतकऱ्यांना

शेती करण्यासाठी कर्जाचा सहारा घ्यावा लागतो. या मालिकेत, भारत सरकार देशातील शेतकऱ्यांना आर्थिक सहाय्य देण्यासाठी एक अतिशय महत्त्वाकांक्षी योजना राबवत आहे. या योजनेचे नाव प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना आहे.

या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना दरवर्षी 6 हजार रुपये दिले जात आहेत. 6 हजार रुपयांची ही आर्थिक मदत दरवर्षी तीन हप्त्यांमध्ये दिली जाते. प्रत्येक हप्त्याअंतर्गत शेतकऱ्यांच्या खात्यावर 2 हजार रुपये जमा केले जातात. अलीकडे, 27 फेब्रुवारी 2023 रोजी,

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 13 व्या हप्त्यासाठी पैसे हस्तांतरित केले. तेव्हापासून देशभरातील कोट्यवधी शेतकरी 14व्या हप्त्याची आतुरतेने वाट पाहत आहेत.जर तुम्हीही प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेच्या 14 व्या हप्त्याची आतुरतेने वाट पाहत असाल. अशा

परिस्थितीत तुमच्यासाठी एक मोठे अपडेट आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, भारत सरकार जुलै महिन्यात 14 व्या हप्त्यासाठी पैसे ट्रान्सफर करू शकते. तथापि, प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेच्या 14 व्या हप्त्यासाठी सरकारने अद्याप कोणतीही

अधिकृत घोषणा केलेली नाही.तुम्हालाही योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर. अशा परिस्थितीत, प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेंतर्गत तुम्ही तुमचे ई-केवायसी आणि भुलेखांची पडताळणी लवकरात लवकर करून घ्यावी. ही दोन्ही आवश्यक कामे न केल्यास.

अशा परिस्थितीत तुम्हाला योजनेचा लाभ मिळणार नाही. तुमची प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेशी संबंधित तक्रार असल्यास किंवा तुम्हाला कोणतीही महत्त्वाची माहिती जाणून घ्यायची असेल.

अशा परिस्थितीत, योजनेच्या हेल्पलाइन क्रमांक 155261 / 011-24300606 वर कॉल करून तुम्ही तुमच्या समस्येचे निराकरण करू शकता.

- Advertisment -

Most Popular

error: Content is protected !!