Saturday, September 23, 2023

अत्यंत महत्त्वाची बातमी:उद्यापासून बदलणार आर्थिक बाबींशी संबंधित महत्त्वाचे नियम..

WhatsApp Image 2023-02-28 at 6.34.18 PM
WhatsApp Image 2023-02-28 at 6.34.18 PM
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:आज जुलै महिन्याचा शेवटचा दिवस आहे. ऑगस्ट महिन्याच्या सुरुवातीला आर्थिक बाबींशी संबंधित अनेक नियम बदलणार आहेत. या नियमांमध्ये आयटीआर रिटर्न्स व्यतिरिक्त

जीएसटी आणि क्रेडिट कार्ड पेमेंटशी संबंधित नियमांचा समावेश आहे. अशा परिस्थितीत त्यांना बदलण्याचा थेट परिणाम तुमच्या खिशावर होईल.31 जुलै ही आयकर रिटर्न भरण्याची शेवटची तारीख आहे, त्यामुळे

1 ऑगस्टपासून आयटीआर भरणाऱ्यांना दंड भरावा लागेल. 5 लाखांपेक्षा जास्त उत्पन्न असलेल्या लोकांनी आज मध्यरात्री 12 वाजेपर्यंत आयटीआर भरला नाही, तर उद्यापासून असे केल्यास त्यांना 1 रुपये ते 5,000 रुपयांपर्यंतचा दंड भरावा लागू शकतो.

आयकर रिटर्न भरण्याची तारीख वाढवण्याची कोणतीही घोषणा सरकारने केलेली नाही.सरकारच्या घोषणेनुसार, 1 ऑगस्ट 2023 पासून, 5 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त उलाढाल असलेल्या व्यावसायिकांना इलेक्ट्रॉनिक पावत्या द्याव्या लागतील.

अशा परिस्थितीत, जीएसटीच्या कक्षेत येणाऱ्या व्यावसायिकांनी संबंधित नियमांची तपशीलवार माहिती घेऊन इलेक्ट्रॉनिक बीजक तयार करणे आवश्यक आहे.रक्षाबंधन, स्वातंत्र्य दिनासह विविध सणांमुळे ऑगस्टमध्ये 14 दिवस बँक शाखा

बंद राहणार आहेत. या सुट्यांमध्ये शनिवार आणि रविवारच्या साप्ताहिक सुट्ट्यांचाही समावेश आहे. मात्र, या 14 दिवसांच्या सुट्यांमध्ये बँकांच्या ऑनलाइन सेवा सुरू राहतील.ऑगस्टमध्ये एलपीजी तसेच व्यावसायिक सिलिंडरच्या

किमतीत बदल होण्याची शक्यता आहे. तेल कंपन्या दर महिन्याच्या 1 आणि 16 तारखेला एलपीजीची किंमत बदलतात. याशिवाय पीएनजी आणि सीएनजीचे दरही बदलू शकतात.तेल कंपन्या दर महिन्याच्या शेवटच्या तारखेला मध्यरात्री पेट्रोल आणि डिझेलचे

दर जाहीर करतात. अशा परिस्थितीत 1 ऑगस्टपासून पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरातही बदल होऊ शकतो. गेल्या वर्षी 21 मे पासून देशात पेट्रोल आणि डिझेलचे दर स्थिर आहेत.तुम्ही अ‍ॅक्सिस बँकेचे क्रेडिट कार्ड वापरत असाल तरी तुमच्या खिशावर

त्याचा परिणाम होणार आहे. नवीन नियमांनुसार, Axis Bank आणि Flipkart वरून खरेदी करणाऱ्यांना 12 ऑगस्टपासून खरेदीवर कॅशबॅक मिळेल.

- Advertisment -

Most Popular

error: Content is protected !!