Thursday, October 5, 2023

पहिल्यांदा शिर्डीला साईबाबांच्या दर्शनासाठी जात आहात, मग जाणून घ्या या महत्त्वाच्या गोष्टी

WhatsApp Image 2023-02-28 at 6.34.18 PM
WhatsApp Image 2023-02-28 at 6.34.18 PM
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:शिर्डी हे महाराष्ट्रातील एक प्रमुख धार्मिक स्थळ आहे, दरवर्षी लाखो पर्यटक साईबाबांच्या दर्शनासाठी शिर्डीला पोहोचतात.

शिर्डीला जाण्यापूर्वी प्रत्येकाच्या मनात अनेक प्रश्न एकत्र येतात जसे की शिर्डीला कसे पोहोचायचे, शिर्डीत कुठे मुक्काम करायचा आणि शिर्डीला जाण्यासाठी योग्य वेळ इत्यादी. तुमच्या या सर्व प्रश्नांची

उत्तरे आम्ही येथे देत आहोत. शिर्डी मुंबईपासून सुमारे 250 किमी आणि औरंगाबादपासून 110 किमी अंतरावर आहे.रस्त्याने, विमानाने किंवा रेल्वेने तुम्ही शिर्डीला पोहोचू शकता. शिर्डी हे महाराष्ट्रातील सर्व प्रमुख जिल्ह्यांशी रस्त्याने जोडलेले आहे.

तुम्ही महाराष्ट्रात कुठूनही टॅक्सी किंवा कॅबने शिर्डीला जाऊ शकता. जर तुम्हाला महाराष्ट्राचे स्थानिक जीवन जवळून पाहायचे असेल तर तुम्ही महाराष्ट्र राज्य परिवहन बस घेऊ शकता जी महाराष्ट्रातील विविध शहरांमधून शिर्डीला नियमित धावते.

शिर्डीला सर्वात जवळचे विमानतळ शिर्डी विमानतळ आहे. त्यानंतर औरंगाबाद आहे जे येथून सुमारे 115 किमी अंतरावर आहे. याशिवाय मुंबई विमानतळ 250 किमी आणि पुणे विमानतळ सुमारे 200 किमी अंतरावर आहे.

तुम्ही ट्रेननेही शिर्डीला पोहोचू शकता. त्याला साईनगर रेल्वे स्टेशन म्हणतात, ते साई मंदिरापासून फक्त 10 किमी अंतरावर आहे. जर तुम्हाला साई नगरचे तिकीट मिळाले नाही तर तुम्ही शिर्डीच्या जवळच्या दुसर्‍या स्टेशनचे तिकीट देखील बुक करू शकता.

तुम्ही कोपरगाव (15 किमी), मनमाड (58 किमी) किंवा नाशिक रोड (85 किमी) चे तिकीट देखील बुक करू शकता.मंदिराच्या आजूबाजूच्या परिसरात आहे. 1000 रुपयांपर्यंत तुम्हाला एक छान आणि स्वच्छ हॉटेल मिळेल. जर तुम्हाला हॉटेलमध्ये राहायचे नसेल,

तर तुम्ही श्री साई बाबा संस्थान ट्रस्टच्या निवासस्थानी राहू शकता जे अतिशय वाजवी दरात दर्जेदार निवास पर्याय उपलब्ध करून देतात. त्याची संपूर्ण माहिती साई बाबा संस्थान ट्रस्टच्या वेबसाइटवर देण्यात आली आहे, जिथून तुम्ही ऑनलाइन बुकिंग देखील करू शकता.

शिर्डीला वर्षभर भेट देता येते परंतु धार्मिक स्थळ असल्याने येथे विशेष प्रसंगी खूप गर्दी असते, विशेषत: उन्हाळ्याच्या सुट्यांमध्ये, त्यामुळे ऑक्टोबर ते मार्च हा सर्वोत्तम काळ आहे कारण या काळात फारशी गर्दी नसते. याशिवाय सोमवार आणि शुक्रवारी

मंदिरात कमी गर्दी असते. सुट्टीच्या दिवशी, आठवड्याच्या शेवटी किंवा कोणत्याही धार्मिक सणाच्या वेळी या ठिकाणी जाणे टाळा. दर गुरुवारी साईबाबांची पालखी काढली जाते आणि या दिवशीही मोठी गर्दी असते.

- Advertisment -

Most Popular

error: Content is protected !!