Wednesday, August 17, 2022

सावधान: स्टेट बँक ऑफ इंडियाच्या ग्राहकांसाठी अलर्ट

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:देशातील सर्वात मोठी बँक असलेल्या स्टेट बँक ऑफ इंडियाने आपल्या ग्राहकांना अशा फसवणूकीपासून सतर्क राहण्याच्या सूचना दिल्या आहेत.

सर्व व्यवहार हे आता प्रामुख्याने डिजिटल पद्धतीनेच केले जातात. कोरोनाच्या संकटात ऑनलाईन व्यवहारांमुळे सर्वांना मोठा दिलासा मिळाला आहे. घरबसल्या अनेक कामं अगदी झटपट होत आहेत.ऑनलाईन व्यवहार करणं जसं सोयीचं आहे तसेच त्याचे काही तोटे देखील आहेत.

हॅकर्स लोकांना आपल्या जाळ्यात अडकवत आहेत. विविध मार्गाने ते लोकांची फसवणूक करत असल्याने सतर्क राहणं गरजेचं आहे.देशातील सर्वात मोठी बँक असलेल्या स्टेट बँक ऑफ इंडियाने (SBI) आपल्या ग्राहकांना अशा फसवणूकीपासून सतर्क राहण्याच्या सूचना दिल्या आहेत. एसबीआयने आपल्या ट्विटर अकाऊंटवरून याबाबत माहिती दिली आहे.

एसबीआयने ट्विटरवर आपल्या लाखो ग्राहकांसाठी मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली आहेत. त्यानुसार SBI ग्राहकांनी सावधगिरी बाळगावी, असा सल्ला दिला आहे. नाहीतर मोठं नुकसान होण्याची शक्यता असल्याचं म्हटलं आहे.”आम्ही आमच्या ग्राहकांना फसवणूक करणार्‍यांपासून सतर्क राहण्याचा सल्ला देत आहोत.

तुमचा कोणताही संवेदनशील डेटा ऑनलाईन शेअर करू नका. तसेच कोणत्याही अज्ञात लिंकवर क्लिक करुन अ‍ॅप डाउनलोड करू नका, अशी सूचना केली आहे.”एसबीआयने दिलेल्या मार्गदर्शक सूचनांनुसार, कोणत्याही ग्राहकाने त्याची वैयक्तिक माहिती जसं की जन्मतारीख, डेबिट कार्ड नंबर, इंटरनेट बँकिंग यूजर आयडी/पासवर्ड, डेबिट कार्ड पिन, सीव्हीव्ही, ओटीपी यासारखी माहिती कोणसोबत शेअर करू नका.

एसबीआय, आरबीआय, शासकीय कार्यालय, पोलीस, केवायसी प्राधिकरण अशा विविध नावाने फसवणूक करणाऱ्या लोकांपासून सावध राहा. एसबीआय किंवा त्याचे कोणतेही प्रतिनिधी तुम्हाला कधीही ईमेल, एसएमएस पाठवत नाही.तुम्हाला तुमची वैयक्तिक माहिती, पासवर्ड किंवा वन टाईम पासवर्डसाठी ते फोन करत नाहीत.

त्यामुळे तुमची कोणतीही वैयक्तिक माहिती शेअर करू नका. कोणत्याही अज्ञात लिंकवर जाऊन मोबाईल App डाऊनलोड करणं टाळा. तसेच अशाप्रकारे येणाऱ्या फसव्या मेलपासूनही सावध राहा.ईमेल, एसएमएस आणि इतर सोशल मीडियाद्वारे आलेल्या कोणत्याही ऑफरला प्रतिसाद देऊ नका. तुमची सुरक्षा ही फक्त तुमच्याच हातात आहे. त्यामुळे सुरक्षित राहा, अशी सूचना बँकेने दिली .

ताज्या बातम्या

error: Content is protected !!