Saturday, June 22, 2024

उद्यापासून ‘या’ नियमांमध्ये होणार बदल! जाणून घ्या नाही तर..

IMG-20240425-WA0005
IMG-20240620-WA0001
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:देशाच्या आर्थिक लेखाजोखा म्हणजेच अर्थसंकल्प उद्या म्हणजेच 1 फेब्रुवारी 2024 रोजी सादर होणार आहे. या दिवशी संसदेत अनेक मोठ्या घोषणा होणार आहेत.

याशिवाय, 1 फेब्रुवारीपासून अनेक आर्थिक नियम बदलणार आहेत. यामध्ये एलपीजीच्या किमतीपासून ते फास्टॅग आणि IMPS द्वारे पैसे ट्रान्सफर करण्याच्या नियमांपर्यंत सर्व गोष्टींचा समावेश आहे.

दर महिन्याच्या पहिल्या दिवशी तेल विपणन कंपन्या एलपीजी सिलिंडरच्या किमती बदलतात. सिलिंडरच्या दरातील बदलांमुळे सर्वसामान्यांच्या बजेटमध्ये चढ-उतार होत आहेत. अर्थसंकल्पाच्या दिवशी एलपीजीवर दिलासा मिळतो की मोठा धक्का बसतो हे पाहणे बाकी आहे.

बँक खात्यातील व्यवहार जलद आणि अधिक अचूक करण्यासाठी NPCI ने IMPS चे नियम बदलले आहेत. त्यानुसार 1 फेब्रुवारीपासून ग्राहक केवळ प्राप्तकर्त्याचा मोबाइल नंबर आणि बँक खात्याचे नाव जोडून IMPS द्वारे पैसे ट्रान्सफर करू शकतील.

तसेच, NPCI नुसार आता लाभार्थी आणि IFSC कोडची गरज भासणार नाही.पेन्शन फंड रेग्युलेटरी अँड डेव्हलपमेंट अथॉरिटी (PFRDA) ने 12 जानेवारी 2024 रोजी पेन्शनची आंशिक पैसे काढण्यासाठी आणि कायद्याचे पालन करण्याची हमी देण्यासाठी

एक मास्टर परिपत्रक जारी केले होते. हे 1 फेब्रुवारी 2024 पासून लागू होईल.केवायसी नसलेले फास्टॅग 31 जानेवारीनंतर बँकांद्वारे निष्क्रिय किंवा काळ्या यादीत टाकले जाईल. रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाच्या आदेशाचे उल्लंघन करून एका वाहनाला अनेक

फास्टॅग जारी केल्याच्या आणि KYC शिवाय फास्टॅग जारी केल्याच्या अलीकडील अहवालानंतर NHAI ने हे पाऊल उचलले आहे. जर तुमच्याकडे तुमच्या फास्टॅगसाठी KYC नसेल तर ते 31 तारखेपर्यंत पूर्ण करा

अन्यथा ते 1 फेब्रुवारी 2024 पासून निष्क्रिय होईल.स्टेट बँक ऑफ इंडिया (SBI) द्वारे एक विशेष गृह कर्ज मोहीम चालवली जात आहे, ज्या अंतर्गत बँकेचे ग्राहक गृहकर्जावर 65 bps पर्यंत सूट घेऊ शकतात. प्रक्रिया शुल्क आणि गृहकर्जावर सवलत देण्याची

अंतिम तारीख 31 जानेवारी 2024 आहे. ही सूट सर्व गृहकर्जांसाठी वैध आहे. हा लाभ 1 फेब्रुवारीपासून संपणार आहे.

- Advertisment -

Most Popular

error: Content is protected !!