Thursday, August 11, 2022

 शिर्डीसह या तीन तालुके, अनेक ग्रामपंचायती, साखर कारखान्यांना दिलासा

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:ब्रिटिशकालीन गोदावरी कालव्याचे आयुर्मान 100 वर्षांपेक्षा अधिक झाले आहे. त्यामुळे ते अनेक ठिकाणी दरवर्षी पाण्याच्या आवर्तनात फुटत असतात. त्यातून हजारो क्युसेक पाण्याची नासाडी होत असते.

वर्षांनुवर्षे हे कालवे दुरुस्त करावे म्हणून माजीमंत्री राधाकृष्ण विखे पाटील, ज्येष्ठ नेते शंकरराव कोल्हे, माजी आ. अशोक काळे व आ. आशुतोष काळे, माजी आ. स्नेहलता कोल्हे आदींनी सातत्याने पाठपुरावा केला आहे.

अहमदनगर जिल्ह्यातील कोपरगाव, राहाता व श्रीरामपूर तसेच औरंगाबाद जिल्ह्यातील वैजापूर तालुक्यातील हजारो एकर शेती तसेच शिर्डीसह अनेक ग्रामपंचायत, साखर कारखाने आणि औद्योगिक क्षेत्राच्या पाण्याचे भवितव्य असलेल्या गोदावरी उजवा आणि डाव्या कालव्यांच्या नुतनीकरणाच्या

पार्श्वभूमीवर विशेष दुरूस्ती अंतर्गत विविध बांधकामांसाठी 10 कोटी 56 लाख 97 हजार 567 रूपयांच्या किंमतीच्या अंदाजपत्रकास काही अटी व शर्तींवर जलसंपदा विभागाने प्रशासकीय मान्यता दिली आहे. या निर्णयामुळे या कालव्यांच्या दुरूस्तीच्या कामास आणखी वेग मिळणार आहे.

उजवा कालवा नुतनीकरण अंतर्गत सा.क्र.4420, सां.क्र.4620, व सा.क्र.5630 मी आरसीसी पाईपयुक्त मोरीच्या बांधकामास विशेष दुरूस्तीच्या कामाच्या 4 कोटी 36 लाख 22 हजार 852 रूपये तसेच सा.क्र.7040 व सा.क्र.7820 मी आरसीसी पाईपयुक्त मोरीच्या विशेष दुरूस्तीच्या

बांधकामास 2 कोटी 89 लाख 41 हजार 467 रूपये किमतीच्या अंदाजपत्रकास प्रशासकीय मान्यता देण्यात आली आहे. कालव्यातील गाळ काढणे, कालवा भराव, व गवत, झाडे काढण्याची कामे जलसंपदा विभागाच्या यांत्रिकी संघटनेकडे उपलब्ध मशिनरीद्वारे करण्यात येणार आहे.

गोदावरी डावा कालवा नुतनीअंतर्गत सा.क्र.. 15680 व 16450 मी आसीसी पाईपयुक्त मोरीच्या बांधकामास विशेष दुरूस्तीच्या कामास प्रशासकीय मान्यता प्रदान करणेबाबत विस्तार व सुधारणा अंतर्गत 3 कोटी 31 लाख 33 हजार 248 रूपये किंमतीच्या अंदाजपत्रकास प्रशासकीय अटींवर मान्यता देण्यात आली आहे.

ताज्या बातम्या

भेंडा बुद्रुक ग्रामपंचायत हर घर तिरंगा अभियान राबविणार-सरपंच प्रा.उषा मिसाळ

नेवासा तालुक्यातील भेंडा बुद्रुक ग्रामपंचायत हद्दी मध्ये दि.१३ ऑगष्ट ते १५ ऑगष्ट दरम्यान भारत देश स्वातंत्र्यांच्या अमृत महोत्सवी वर्षानिमित्त हर घर तिरंगा अभियान राबवणार आहे...

जगदगुरू नरेंद्राचार्य महाराज संस्थानच्या नेवासा ते औरंगाबाद मोफत रुग्णवाहिका सेवेचा शुभारंभ

नेवासा/प्रतिनिधी श्री क्षेत्र नाणीज येथील जगदगुरु रामानंदाचार्य श्री स्वामी नरेंद्राचार्य महाराज संस्थानच्या वतीने नेवासा फाटा येथे मोफत रुग्णवाहिका सेवेचा शुभारंभ मंगळवार दि.९ ऑगस्ट रोजी विधिवत...

पत्रकारिता अभ्यासक्रमात भाऊसाहेब कासार प्रथम तर रमेश खरबस द्वितीय

  माय महाराष्ट्र न्यूज:यशवंतराव चव्हाण महाराष्ट्र मुक्त विद्यापिठाच्या वतीने घेण्यात आलेल्या पत्रकारिता अभ्यासक्रमाच्या अंतिम परीक्षेत शिक्षक भाऊसाहेब कासार हे प्रथम तर रमेश खरबस यांनी द्वितीय...

नागेबाबा मल्टीस्टेटच्या मयत सभासदाच्या वारसाला १० लाखाचा धनादेश प्रदान

राहुरी/प्रतिनिधी श्री संत नागेबाबा मल्टीस्टेट सोसायटीच्या मयत सभासदाच्या वारसांना नागेबाबा सुरक्षा कवच योजनेअंतर्गत आज राहुरी येथे माजी मंत्री आ.प्राजक्त तनपुरे व शिवशाहीर विजय तनपुरे यांचे...

हनुमंतराय ही बुद्धी आणि शक्तीची देवता- स्वामी प्रकाशानंदगिरी महाराज

माय महाराष्ट्र न्यूज: राहुल कोळसे:--  हनुमंतराय ही बुद्धी आणि शक्तीची देवता असल्याने प्रत्येकाने आपल्या जीवनात  हनुमंतरायांची मनोभावे सेवा केली पाहिजे असे प्रतिपादन श्री क्षेत्र...

यिन केंद्रीय कॅबिनेट सभापतीपदी दिव्या भोसले यांची वर्णी संपूर्ण राज्यातील युवकांमधून झाली निवड

मुंबई/प्रतिनिधी नुकत्याच झालेल्या यिन 'कॉनक्लेव २०२२' कार्यक्रमात भरघोस मताधिक्क्याने जळगावच्या दिव्या भोसले यांची यिन केंद्रीय कॅबिनेट सभापती म्हणून निवड करण्यात आली.राज्यातील लाखो युवकांनी दिव्या भोसले...
error: Content is protected !!