Monday, May 27, 2024

अत्यंत महत्त्वाची बातमी: तब्बल 14 दिवस बँकांना सुट्या  

IMG-20240425-WA0005
IMG-20240425-WA0005
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:काल पासून एप्रिल महिना सुरू झाला आहे. अश्यातच रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (RBI) ने एप्रिल महिन्याच्या बँक सुट्ट्यांची यादी जाहीर केली आहे. एप्रिल महिन्यात 14 दिवस बँकांना सुट्या असणार आहेत.विविध राज्यांमध्ये होणारे सण आणि विशेष प्रसंग लक्षात घेऊन या सुट्ट्यांचा निर्णय घेण्यात आला आहे. यामध्ये शनिवार आणि रविवारच्या साप्ताहिक सुट्ट्यांचाही समावेश आहे. 

आरबीआयने जारी केलेल्या अधिकृत यादीनुसार एप्रिल महिन्यात काही राज्यांमध्ये 14 दिवस बँका बंद राहतील. यातील 6 सुट्या शनिवार आणि रविवार आहेत. 7, 14, 21 आणि 28 एप्रिल रविवार आहेत. 13 हा दुसरा शनिवार आणि 27 एप्रिल हा चौथा शनिवार आहे.

या सणांना सुट्टी असते –1 एप्रिल : आर्थिक वर्षाच्या सुरुवातीचा पहिला दिवस,5 एप्रिल : जमात उल विदा (तेलंगणा आणि जम्मू आणि काश्मीरमध्ये सुट्टी)9 एप्रिल : गुढी पाडवा / उगादी सण / तेलुगू नववर्ष आणि पहिले नवरात्र (महाराष्ट्र, कर्नाटक, बेंगळुरू, तामिळनाडू, मणिपूर, हैदराबाद, गोवा, जम्मू आणि काश्मीरमधील काही भागात सुट्टी.)

10 एप्रिल : रमजान-ईदनिमित्त दक्षिण भारतातील काही राज्यांसह अनेक ठिकाणी सुट्टी असेल.11 एप्रिल : ईद किंवा ईद उल फित्र निमित्त चंदीगड, गंगटोक आणि कोची वगळता संपूर्ण देशात बँका बंद राहतील.15 एप्रिल : बिहू सणाच्या पार्श्वभूमीवर आसाममधील काही भागात बँका बंद राहणार आहेत.

17 एप्रिल : चंदीगड, डेहराडून, भोपाळ, भुवनेश्वर, पाटणा, रांची, शिमला, मुंबई, गंगटोक, हैदराबाद, बेलापूर, अहमदाबाद, जयपूर, कानपूर, मुंबई, गंगटोक, हैदराबाद, बेलापूर, लखनौ आणि नागपूर या ठिकाणी बँका बंद राहतील.20 एप्रिल : ईशान्य त्रिपुराची राजधानी आगरतळा येथे गरिया पूजेच्या निमित्ताने बँका उघडणार नाहीत.

या ऑनलाइन सेवा सुरू राहतील –ईद आणि रामनवमीच्या सणाला अनेक राज्यांमध्ये बँका बंद राहणार आहेत. मात्र, दिलासा देणारी बातमी म्हणजे बँकेशी संबंधित ऑनलाइन सेवा सुरू राहणार आहेत. UPI, मोबाईल बँकिंग आणि ATM सेवा कार्यरत राहतील.

- Advertisment -

Most Popular

error: Content is protected !!