Thursday, June 30, 2022

लेखी आश्वासननंतर करजगांव येथील शेतकऱ्यांचे उपोषण स्थगित

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

नेवासा

तालुक्यातील करजगांव येथील हनुमान मंदीर ते माकोणे वस्ती रस्त्याच्या कामासाठी काही शेतकऱ्यांनी आडकाठी आणल्यामुळे १९ शेतकऱ्यांनी हनुमान मंदिर समोर आमरण उपोषण सुरु केलेले उपोषण जिल्हा परिषद बांधकाम विभागाचे कनिष्ठ अभियंता गणेश सवई व पी.जी. वाघ यांनी दिलेल्या लेखी आश्वासननंतर उपोषणकर्त्यांनी चौथ्या दिवशी उपोषण स्थगित केले आहे.

करजगांव येथील काही शेतकऱ्यांचे आडमुठेपणा जवळपास पाचशे एकर क्षेत्रावरील शेकडो शेतकऱ्यांना त्रासाला सामोरं जावं लागतं असल्याने येथे सुरु असलेले खडीकरण व डांबरीकरणाचे काम रखडलेले आहे.लाखो रुपयांचा निधी जिल्हा परिषद बांधकाम सभापती सुनिल गडाख यांनी रस्त्यासाठी देऊनही हे काम पुर्ण होऊ देत नसल्याचे तहसीलदार तसेच संबंधित बांधकाम विभाग जिल्हा परिषद यांच्या निदर्शनास आल्याने आठवडा भरात इस्टीमेट प्रमाणे काम करुन कुणावरही अन्याय होणार नाही तसेच ह्या रस्त्याचा फायदा तळागाळातील शेतकऱ्यांपर्यंत पोहचणार असून पाऊसळ्यात होणारी दैना येथील शेतकऱ्यांची थांबणार असून लेखी आश्वासन जिल्हा परिषद कनिष्ठ अभियंता गणेश सवई व राऊसाहेब वाघ यांनी दिल्याने उपोषण कर्त्यांनी चौथ्या दिवशी संदिप अण्णासाहेब पुराणे,सागर हिरालाल माकोणे ,गणेश चिंधे आदींना लिंबू पाणी देवून उपोषण सोडले.
सोनई पोलीस ठाण्याचे सपोनि माणिकराव चौधरी यांनी याबाबत उपोषण शेतकऱ्यांची परिस्थिती जाणून घेवून वरिष्ठांनकडे पाठपुरावा केला. त्यांचे मार्गदर्शनाखाली पोलीस कर्मचारी दहिफळे,थोरात,जावळे यांनी बंदोबस्त ठेवला.
यावेळी भाऊसाहेब भाग्यवंत, माजी सरपंच चंद्रकांत टेमक, सतिश फुलसौंदर, सुहास टेमक, नामदेव फुलसौंदर शंकरराव पुराणे, संदिप पुंड, बाबासाहेब टेमक, मच्छिंद्र माकोणे,विजय साळुंखे प्रदिप माकोणे, प्रशांत माकोणे, दत्तात्रय चिंधे, कैलास पुराणे,दिलीप फुलसौंदर,बाळासाहेब टेमक, दिपक माकोणे, भाऊसाहेब टेमक, आदी उपस्थित होते.

ताज्या बातम्या

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...

फळबाग तोडणी मजूरांचा टेंपो उलटला;एक ठार तर आठ जखमी

नेवासा चालकाचे हलगर्जीपणामुळे फळबाग तोडणेकरीता मजूर घेऊन जाणारा टेंपो पलटी पलटी होऊन टेंपो मधील एकजण ठार तर आठ जण जखमी झाल्याची घटना शुक्रवार दि.24 रोजी...
error: Content is protected !!