Tuesday, January 18, 2022

आता रेशन दुकानातून छोटे सिलिंडर खरेदी करता येणार ?

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:रेशन दुकानांमधून लहान एलपीजी सिलिंडरच्या किरकोळ विक्रीला परवानगी देण्याचा केंद्र सरकारच्या विचाराधीन आहे. यासोबतच या दुकानांमधून आर्थिक सेवाही दिली जाणार आहे. पीटीआयच्या वृत्तानुसार, अन्न सचिव सुधांशू पांडे यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या आभासी बैठकीत या मुद्द्यांवर राज्य सरकारांशी चर्चा करण्यात आली.

याशिवाय इंडियन ऑईल कॉर्पोरेशन लिमिटेड (IOCL), भारत पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड (BPCL), हिंदुस्थान पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड (HPCL) सह CSC ई-गव्हर्नन्स सर्व्हिस इंडिया लिमिटेड (CSC) चे अधिकारीही या बैठकीत सहभागी झाले होते.

बैठकीनंतर अन्न आणि ग्राहक व्यवहार मंत्रालयाने एका निवेदनात म्हटले आहे की, FPS ची आर्थिक व्यवहार्यता वाढविण्यासाठी कठोर पावले उचलली जातील. FPS द्वारे लहान LPG सिलिंडरची किरकोळ विक्री करण्याची योजना विचाराधीन आहे.

तेल मार्केटिंग कंपन्यांच्या प्रतिनिधींनी रेशन दुकानांद्वारे लहान एलपीजी सिलिंडरच्या किरकोळ विक्रीच्या प्रस्तावाला प्रोत्साहन दिले, ज्यांना रेशन दुकाने देखील म्हणतात. यासाठी इच्छुक राज्य किंवा केंद्र सरकारशी समन्वय साधून आवश्यक सहकार्य केले जाईल, असे ओएमसींनी सांगितले.

त्यात पुढे म्हटले आहे की, बैठकीत अन्न सचिवांनी FPS ची आर्थिक व्यवहार्यता वाढविण्यासाठी ठोस पावले उचलली पाहिजेत यावर भर दिला. कॉमन सर्व्हिस सेंटर्स (सीएससी) च्या सहकार्याने एफपीएसचे महत्त्व वाढेल. ते स्थानिक गरजांनुसार शक्यतांचा

आढावा घेण्यासाठी सीएससीशी समन्वय साधतील. FPS द्वारे वित्तीय सेवा सुरू करण्याच्या प्रस्तावावर वित्तीय सेवा विभागाच्या प्रतिनिधींनी सांगितले की, इच्छुक राज्यांना आवश्यक समर्थन प्रदान केले जाईल.

ताज्या बातम्या

भेंड्यात बिबट्याकडून शेळीचा फडशा

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा परिसरात पुन्हा बिबट्याचा वावर सुरु झाला असून सोमवारी सांयकाळी 7 वाजेच्या सुमारास बिबट्याने भेंडा-देवगाव रस्त्यावरील श्रीकांत भिमराज शिंदे यांचे वस्तीवर अंगणात बांधलेल्या...

सभापती डॉ.क्षितिज घुलेंच्या वाढदिवसानिमित्त ऊसतोडणी मजुरांना ब्लॅंकेटचे वाटप

शेवगाव लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याचे तज्ञ संचालक व शेवगाव पंचायत समितीचे सभापती डॉ. क्षितिज घुले पाटील यांचे वाढदिवसानिमित्त ऊसतोडणी मजुरांना उबदार ब्लॅंकेटचे...

श्रीरामपूर प्रेस क्लबच्या अध्यक्षपदी बाळासाहेब भांड

श्रीरामपूर येथील प्रेस क्लबच्या अध्यक्षपदी बाळासाहेब भांड, उपाध्यक्षपदी विष्णू वाघ, सेक्रेटरी बाळासाहेब आगे, तर खजिनदारपदी प्रकाश कुलथे यांची एकमताने निवड करण्यात आली. येथील विश्रामगृहावर प्रेस क्लबच्या...

नगर ब्रेकिंग :विवाहितेचा सासरी छळ पतीसह सहाजणांवर गुन्हा दाखल

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यात बांधकाम करण्यासाठी माहेरून पाच लाख रुपये आणावेत. या मागणीसाठी विवाहित तरुणीचा शारीरिक व मानसिक छळ करण्यात आला. ही घटना...

हे गाव झाले सॅनिटरी नॅपकिन मुक्त; गावातल्या महिलांनी स्वीकारला नवा पर्याय

माय महाराष्ट्र न्यूज:मासिक पाळीच्या काळात कापड वापरणं आणि त्यातून होणारी इन्फेक्शन्स, दुर्गंधी, रॅश, कापड ओले राहिल्याने घासले जाते त्यातून होणाऱ्या जखमा हे सारं गंभीर...

अत्यंत महत्त्वाचे:आधार कार्डच्या ‘या’ नियमात बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:भारतात आधारकार्ड हा अतिशय महत्त्वाचा दस्तऐवज आहे. शाळा कॉलेजपासून नोकरीच्या ठिकाणापर्यंत तसेच विविध सरकारी योजनांचे लाभ घेण्यासाठी, बँकेत खाते उघडण्यासाठी आणि आर्थिक...
error: Content is protected !!