Tuesday, January 18, 2022

मोठी बातमी:शिवाजी कर्डिलेंची विधान परिषदेची तयारी : मनसुबे स्पष्ट

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:दिवाळी संपताच ऐन थंडीत विधान परिषदेचे राजकारण तापणार आहे. विधान परिषद सदस्य होण्याची कामना अनेकांनी मनी धरली आहे. 2019च्या विधानसभा निवडणुकीत मोठी उलथापालथ झाली. राज्यात सत्तेचे समिकरणही बदलले.

जिल्ह्यातही राजकीय वर्चस्वाच्या सुकाणूने हेलकावे घेतले. दिवाळीनंतर स्थानिक स्वराज्य संस्थांसह विधान परिषद निवडणूक होत आहे. यावर राजकीय पक्षांनी विशेष लक्ष केंद्रीत करण्याचे ठरवले आहे.

दिवाळीच्या तोंडावर विधानपरिषद निवडणुकीच्या राजकारणाची आतषबाजी रंग उधळणार, अशी चिन्हे आहेत. उमेदवारीबाबत अस्पष्टता असताना भाजपचे माजी मंत्री शिवाजी कर्डिले यांनी विधान परिषदेतील मतदारांना दिवाळीची मिठाई भेट

पाठवल्याने त्यांचे राजकीय मनसुबे स्पष्ट झाले आहेत. अन्य इच्छुक अद्याप पक्षश्रेष्ठींकडे नजरा लावून बसलेले असताना कर्डिलेंनी विधान परिषदेची अप्रत्यक्ष तयारीच सुरू केल्याने यंदाचा विधान परिषदेचा सामना ‘तोलामोला’चा ठरणार असल्याची चर्चा आहे.

शनिवारी विधान परिषद निवडणुकीतील मतदारांसह महत्त्वाच्या नेत्यांना दिवाळी मिठाईचे बॉक्स पाठवल्याची चर्चा वेगाने राजकीय वर्तुळात पसरली. 5 तारखेला प्रत्यक्ष भेटीने नियोजनही त्यांनी फराळ कार्यक्रमाच्या निमित्ताने केले आहे. यावरून त्यांनी उमेदवारी

करण्याचे निश्चित केल्याचे मानले जात आहे. सध्यातरी त्यांचे नाव भाजपचे संभाव्य उमेदवार म्हणून घेतले जात असले तरी ऐनवेळी वेगळा डावही मांडला जावू शकतो, अशी चर्चा आहे.भाजपकडून एकटे कर्डिले इच्छुक नाहीत. तर उत्तरेतील आखणी दोन नेत्यांनी पडद्याआड तयारी सुरू केल्याची चर्चा दबक्या आवाजात सुरू आहे.

भाजपने अद्याप तरी कोणत्याही नेत्याचे नाव विधान परिषदेसाठी पुढे केलेले नाही. भाजपकडून कर्डिले यांना उमेदवारी न मिळाल्यास ऐनवेळी ते राष्ट्रवादीचा पर्याय निवडतील का? या स्थितीत राष्ट्रवादीतील इच्छुकांचे काय होणार? कोणाकडे कोणता राजकीय पर्याय उपलब्ध असेल? याविषयी दिवाळी फराळासोबत खमंग चर्चा सुरू आहे.

ताज्या बातम्या

भेंड्यात बिबट्याकडून शेळीचा फडशा

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा परिसरात पुन्हा बिबट्याचा वावर सुरु झाला असून सोमवारी सांयकाळी 7 वाजेच्या सुमारास बिबट्याने भेंडा-देवगाव रस्त्यावरील श्रीकांत भिमराज शिंदे यांचे वस्तीवर अंगणात बांधलेल्या...

सभापती डॉ.क्षितिज घुलेंच्या वाढदिवसानिमित्त ऊसतोडणी मजुरांना ब्लॅंकेटचे वाटप

शेवगाव लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याचे तज्ञ संचालक व शेवगाव पंचायत समितीचे सभापती डॉ. क्षितिज घुले पाटील यांचे वाढदिवसानिमित्त ऊसतोडणी मजुरांना उबदार ब्लॅंकेटचे...

श्रीरामपूर प्रेस क्लबच्या अध्यक्षपदी बाळासाहेब भांड

श्रीरामपूर येथील प्रेस क्लबच्या अध्यक्षपदी बाळासाहेब भांड, उपाध्यक्षपदी विष्णू वाघ, सेक्रेटरी बाळासाहेब आगे, तर खजिनदारपदी प्रकाश कुलथे यांची एकमताने निवड करण्यात आली. येथील विश्रामगृहावर प्रेस क्लबच्या...

नगर ब्रेकिंग :विवाहितेचा सासरी छळ पतीसह सहाजणांवर गुन्हा दाखल

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यात बांधकाम करण्यासाठी माहेरून पाच लाख रुपये आणावेत. या मागणीसाठी विवाहित तरुणीचा शारीरिक व मानसिक छळ करण्यात आला. ही घटना...

हे गाव झाले सॅनिटरी नॅपकिन मुक्त; गावातल्या महिलांनी स्वीकारला नवा पर्याय

माय महाराष्ट्र न्यूज:मासिक पाळीच्या काळात कापड वापरणं आणि त्यातून होणारी इन्फेक्शन्स, दुर्गंधी, रॅश, कापड ओले राहिल्याने घासले जाते त्यातून होणाऱ्या जखमा हे सारं गंभीर...

अत्यंत महत्त्वाचे:आधार कार्डच्या ‘या’ नियमात बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:भारतात आधारकार्ड हा अतिशय महत्त्वाचा दस्तऐवज आहे. शाळा कॉलेजपासून नोकरीच्या ठिकाणापर्यंत तसेच विविध सरकारी योजनांचे लाभ घेण्यासाठी, बँकेत खाते उघडण्यासाठी आणि आर्थिक...
error: Content is protected !!