Sunday, July 3, 2022

मोठी बातमी:शिवाजी कर्डिलेंची विधान परिषदेची तयारी : मनसुबे स्पष्ट

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:दिवाळी संपताच ऐन थंडीत विधान परिषदेचे राजकारण तापणार आहे. विधान परिषद सदस्य होण्याची कामना अनेकांनी मनी धरली आहे. 2019च्या विधानसभा निवडणुकीत मोठी उलथापालथ झाली. राज्यात सत्तेचे समिकरणही बदलले.

जिल्ह्यातही राजकीय वर्चस्वाच्या सुकाणूने हेलकावे घेतले. दिवाळीनंतर स्थानिक स्वराज्य संस्थांसह विधान परिषद निवडणूक होत आहे. यावर राजकीय पक्षांनी विशेष लक्ष केंद्रीत करण्याचे ठरवले आहे.

दिवाळीच्या तोंडावर विधानपरिषद निवडणुकीच्या राजकारणाची आतषबाजी रंग उधळणार, अशी चिन्हे आहेत. उमेदवारीबाबत अस्पष्टता असताना भाजपचे माजी मंत्री शिवाजी कर्डिले यांनी विधान परिषदेतील मतदारांना दिवाळीची मिठाई भेट

पाठवल्याने त्यांचे राजकीय मनसुबे स्पष्ट झाले आहेत. अन्य इच्छुक अद्याप पक्षश्रेष्ठींकडे नजरा लावून बसलेले असताना कर्डिलेंनी विधान परिषदेची अप्रत्यक्ष तयारीच सुरू केल्याने यंदाचा विधान परिषदेचा सामना ‘तोलामोला’चा ठरणार असल्याची चर्चा आहे.

शनिवारी विधान परिषद निवडणुकीतील मतदारांसह महत्त्वाच्या नेत्यांना दिवाळी मिठाईचे बॉक्स पाठवल्याची चर्चा वेगाने राजकीय वर्तुळात पसरली. 5 तारखेला प्रत्यक्ष भेटीने नियोजनही त्यांनी फराळ कार्यक्रमाच्या निमित्ताने केले आहे. यावरून त्यांनी उमेदवारी

करण्याचे निश्चित केल्याचे मानले जात आहे. सध्यातरी त्यांचे नाव भाजपचे संभाव्य उमेदवार म्हणून घेतले जात असले तरी ऐनवेळी वेगळा डावही मांडला जावू शकतो, अशी चर्चा आहे.भाजपकडून एकटे कर्डिले इच्छुक नाहीत. तर उत्तरेतील आखणी दोन नेत्यांनी पडद्याआड तयारी सुरू केल्याची चर्चा दबक्या आवाजात सुरू आहे.

भाजपने अद्याप तरी कोणत्याही नेत्याचे नाव विधान परिषदेसाठी पुढे केलेले नाही. भाजपकडून कर्डिले यांना उमेदवारी न मिळाल्यास ऐनवेळी ते राष्ट्रवादीचा पर्याय निवडतील का? या स्थितीत राष्ट्रवादीतील इच्छुकांचे काय होणार? कोणाकडे कोणता राजकीय पर्याय उपलब्ध असेल? याविषयी दिवाळी फराळासोबत खमंग चर्चा सुरू आहे.

ताज्या बातम्या

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...
error: Content is protected !!