Tuesday, January 18, 2022

शेतकऱ्यांना एफआरपी नाही, तोपर्यंत कारखान्यांना गाळप परवाना नाही:सहकार आयुक्त

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:एफआरपी थकविणाऱ्या राज्यातील ४३ साखर कारखान्यांना यंदाच्या हंगामात गाळप परवाना देण्यात आलेला नाही. या कारखान्यांनी शेतकऱ्यांची सुमारे तीनशे कोटींची एफआरपी थकविली आहे. शेतकऱ्यांना एफआरपी दिली जात नाही,

तोपर्यंत त्या कारखान्यांना गाळप परवाना दिला जाणार नाही, अशी स्पष्ट भूमिका साखर आयुक्त शेखर गायकवाड यांनी घेतली आहे.राज्यातील अनेक साखर कारखान्यांमध्ये यंदाच्या गाळप हंगामाला सुरवात झाली आहे. राज्यात सध्या एकरकमी एफआरपीचा मुद्दा

चांगलाच गाजत आहे. त्यातच साखर आयुक्त गायकवाड यांनी कारखान्यांना मोठा दणका दिला आहे. परवाना रोखण्यात आलेल्या साखर कारखान्यांमध्ये सर्वच राजकीय पक्षाच्या नेत्यांच्या साखर कारखान्यांचाही समावेश आहे.

या साखर कारखान्यांचा परवाना रोखलासिद्धनाथ शुगर सोलापूर, जरंडेश्वर शुगर, आयन मल्टीट्रेड (बाणगंगा ससाका, सोलापूर), घृष्णेश्वर शुगर औरंगाबाद, एसजीझेड तासगाव कोल्हापूर, साईकृपा नगर, रत्नप्रभा (गो. दूधना) रेणुका नांदेड, मातोश्री लक्ष्मी शुगर अक्कलकोट सोलापूर,

त्रिधार (नरसिंह) नांदेड, अंबाजोगाई औरंगाबाद,भाऊसाहेब बिराजदार सोलापूर, संत दामाजी कारखाना सोलापूर, युटेक शुगर नगर, खंडाळा तालुका किसनवीर पुणे, कर्मयोगी शंकरराव पाटील कारखाना इंदापूर, किसनवीर भुईंज, कुंटुरकर शुगर नांदेड, साईबाबा नांदेड,

नीरा भीमा कारखाना पुणे, वैद्यनाथ कारखाना परळी, रामेश्वर कारखाना जालना,भैरवनाथ शुगर, डॉ. बा. बा. तनपुरे नगर, पन्नगेश्वर कारखाना, रामेश्वर, सिद्धेश्वर, समृद्धी शुगर, व्यंकटेश्वरा नागपूर, यशवंत कारखाना खानापूर, गडहिंग्लज, घोडगंगा, हुतात्मा अहीर,

आजरा, मकाई कारखाना, इंद्रेश्वर कारखाना सोलापूर, भीमा-टाकळी कारखाना, चंद्रभागा सोलापूर, विठ्ठल रिफायनरी सोलापूर, शरयू शुगर पुणे.”एफआरपी थकविल्यामुळे ४३ साखर कारखान्यांना गाळप परवाना देण्यात आलेला नाही.

ताज्या बातम्या

भेंड्यात बिबट्याकडून शेळीचा फडशा

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा परिसरात पुन्हा बिबट्याचा वावर सुरु झाला असून सोमवारी सांयकाळी 7 वाजेच्या सुमारास बिबट्याने भेंडा-देवगाव रस्त्यावरील श्रीकांत भिमराज शिंदे यांचे वस्तीवर अंगणात बांधलेल्या...

सभापती डॉ.क्षितिज घुलेंच्या वाढदिवसानिमित्त ऊसतोडणी मजुरांना ब्लॅंकेटचे वाटप

शेवगाव लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याचे तज्ञ संचालक व शेवगाव पंचायत समितीचे सभापती डॉ. क्षितिज घुले पाटील यांचे वाढदिवसानिमित्त ऊसतोडणी मजुरांना उबदार ब्लॅंकेटचे...

श्रीरामपूर प्रेस क्लबच्या अध्यक्षपदी बाळासाहेब भांड

श्रीरामपूर येथील प्रेस क्लबच्या अध्यक्षपदी बाळासाहेब भांड, उपाध्यक्षपदी विष्णू वाघ, सेक्रेटरी बाळासाहेब आगे, तर खजिनदारपदी प्रकाश कुलथे यांची एकमताने निवड करण्यात आली. येथील विश्रामगृहावर प्रेस क्लबच्या...

नगर ब्रेकिंग :विवाहितेचा सासरी छळ पतीसह सहाजणांवर गुन्हा दाखल

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यात बांधकाम करण्यासाठी माहेरून पाच लाख रुपये आणावेत. या मागणीसाठी विवाहित तरुणीचा शारीरिक व मानसिक छळ करण्यात आला. ही घटना...

हे गाव झाले सॅनिटरी नॅपकिन मुक्त; गावातल्या महिलांनी स्वीकारला नवा पर्याय

माय महाराष्ट्र न्यूज:मासिक पाळीच्या काळात कापड वापरणं आणि त्यातून होणारी इन्फेक्शन्स, दुर्गंधी, रॅश, कापड ओले राहिल्याने घासले जाते त्यातून होणाऱ्या जखमा हे सारं गंभीर...

अत्यंत महत्त्वाचे:आधार कार्डच्या ‘या’ नियमात बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:भारतात आधारकार्ड हा अतिशय महत्त्वाचा दस्तऐवज आहे. शाळा कॉलेजपासून नोकरीच्या ठिकाणापर्यंत तसेच विविध सरकारी योजनांचे लाभ घेण्यासाठी, बँकेत खाते उघडण्यासाठी आणि आर्थिक...
error: Content is protected !!