Sunday, July 3, 2022

शेतकऱ्यांना एफआरपी नाही, तोपर्यंत कारखान्यांना गाळप परवाना नाही:सहकार आयुक्त

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:एफआरपी थकविणाऱ्या राज्यातील ४३ साखर कारखान्यांना यंदाच्या हंगामात गाळप परवाना देण्यात आलेला नाही. या कारखान्यांनी शेतकऱ्यांची सुमारे तीनशे कोटींची एफआरपी थकविली आहे. शेतकऱ्यांना एफआरपी दिली जात नाही,

तोपर्यंत त्या कारखान्यांना गाळप परवाना दिला जाणार नाही, अशी स्पष्ट भूमिका साखर आयुक्त शेखर गायकवाड यांनी घेतली आहे.राज्यातील अनेक साखर कारखान्यांमध्ये यंदाच्या गाळप हंगामाला सुरवात झाली आहे. राज्यात सध्या एकरकमी एफआरपीचा मुद्दा

चांगलाच गाजत आहे. त्यातच साखर आयुक्त गायकवाड यांनी कारखान्यांना मोठा दणका दिला आहे. परवाना रोखण्यात आलेल्या साखर कारखान्यांमध्ये सर्वच राजकीय पक्षाच्या नेत्यांच्या साखर कारखान्यांचाही समावेश आहे.

या साखर कारखान्यांचा परवाना रोखलासिद्धनाथ शुगर सोलापूर, जरंडेश्वर शुगर, आयन मल्टीट्रेड (बाणगंगा ससाका, सोलापूर), घृष्णेश्वर शुगर औरंगाबाद, एसजीझेड तासगाव कोल्हापूर, साईकृपा नगर, रत्नप्रभा (गो. दूधना) रेणुका नांदेड, मातोश्री लक्ष्मी शुगर अक्कलकोट सोलापूर,

त्रिधार (नरसिंह) नांदेड, अंबाजोगाई औरंगाबाद,भाऊसाहेब बिराजदार सोलापूर, संत दामाजी कारखाना सोलापूर, युटेक शुगर नगर, खंडाळा तालुका किसनवीर पुणे, कर्मयोगी शंकरराव पाटील कारखाना इंदापूर, किसनवीर भुईंज, कुंटुरकर शुगर नांदेड, साईबाबा नांदेड,

नीरा भीमा कारखाना पुणे, वैद्यनाथ कारखाना परळी, रामेश्वर कारखाना जालना,भैरवनाथ शुगर, डॉ. बा. बा. तनपुरे नगर, पन्नगेश्वर कारखाना, रामेश्वर, सिद्धेश्वर, समृद्धी शुगर, व्यंकटेश्वरा नागपूर, यशवंत कारखाना खानापूर, गडहिंग्लज, घोडगंगा, हुतात्मा अहीर,

आजरा, मकाई कारखाना, इंद्रेश्वर कारखाना सोलापूर, भीमा-टाकळी कारखाना, चंद्रभागा सोलापूर, विठ्ठल रिफायनरी सोलापूर, शरयू शुगर पुणे.”एफआरपी थकविल्यामुळे ४३ साखर कारखान्यांना गाळप परवाना देण्यात आलेला नाही.

ताज्या बातम्या

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...
error: Content is protected !!