Friday, December 3, 2021

हा व्यवसाय फक्त 40,000 रुपयांमध्ये सुरू करा, 6 महिन्यांत 10 लाख रुपये कमवा

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज : जर तुम्हाला शेतीतून मोठी कमाई करायची असेल तर आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका शेतीबद्दल सांगत आहोत. ज्यामध्ये आजचे तरुण नोकरी सोडून त्यात हात आजमावत आहेत आणि लाखो रुपयांची उलाढाल घरात बसून करत आहेत.

खरं तर, आम्ही तुम्हाला लसणाच्या लागवडीबद्दल सांगत आहोत. याच्या लागवडीद्वारे तुम्ही पहिल्या पिकातच म्हणजे 6 महिन्यांत 10 लाख रुपये सहज कमवू शकता.लसूण हे नगदी पीक आहे. भारतात त्याची मागणी वर्षभर राहते. मसाला म्हणून

वापरल्यापासून ते औषधापर्यंत, सामान्य भारतीय स्वयंपाकघरातील हा एक महत्त्वाचा भाग आहे. लसणाची लागवड करणारे लोक श्रीमंत होतील.पावसाळा संपल्यानंतरच लसणाची लागवड सुरू करा. त्यानुसार ऑक्टोबर आणि नोव्हेंबर हे महिने चांगले आहेत. लसणाची लागवड

त्याच्या कळ्यापासून केली जाते. पेरणी 10 सेमी अंतरावर केली जाते, जेणेकरून त्याची गाठ व्यवस्थित बसते. बंधारा करून त्याची लागवड करावी. कोणत्याही जमिनीत त्याची लागवड करता येते. परंतु ते त्याच शेतात केले पाहिजे जेथे पाणी साचणार नाही. हे पीक ५ ते ६ महिन्यांत चांगले पक्व होते.

लसणाचा वापर लोणची, भाजी, चटणी आणि मसाला म्हणून केला जातो. उच्च रक्तदाब, पोटाचे आजार, पचन समस्या, फुफ्फुसाच्या समस्या, कर्करोग, संधिवात, नपुंसकता आणि रक्ताच्या आजारांवरही लसणाचा वापर केला जातो. अँटी-बॅक्टेरियल आणि अँटी-कॅन्सर

गुणधर्मांमुळे रोगांमध्ये याचा वापर केला जातो. आजच्या काळात लसणाचा वापर केवळ मसाल्यांपुरता मर्यादित नाही. आता प्रक्रिया केल्यानंतर पावडर, पेस्ट आणि चिप्ससह अनेक उत्पादने तयार केली जात आहेत, त्यामुळे शेतकऱ्यांना अधिक नफा मिळत आहे.

लसणाच्या अनेक जाती आहेत. लसणाचे एक एकर क्षेत्रामध्ये ५० क्विंटलपर्यंत उत्पादन मिळते. या लसणासाठी 10000 ते 21000 रुपये प्रतिक्विंटल दर मिळतात. तर एकरी खर्च 40000 रुपयांपर्यंत आहे. अशा परिस्थितीत एक एकरात रिया वनविभागाच्या लसणाची लागवड करून शेतकरी 5 लाख ते 10 लाख रुपये कमवू शकतात.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की रिया वान ही लसणाची एक विविधता आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, रिया वनची गुणवत्ता लसणाच्या इतर जातींपेक्षा चांगली मानली जाते. त्याची एक गुठळी 100 ग्रॅम पर्यंत असू शकते. एका गाठीत 6 ते 13 कळ्या असतात.

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!