Wednesday, December 8, 2021

नोकरीपेक्षा जास्त नफा देणार हा व्यवसाय, रोज कमवा 5,000 रुपये, जाणून घ्या सुरुवात कशी करावी

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माझा महाराष्ट्र न्यूज : आजच्या काळात नोकरीपेक्षा व्यवसाय करण्यात जास्त रस घेणारे अनेक लोक आहेत. जर तुम्हालाही नवीन व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर सर्वप्रथम तुम्हाला त्याबद्दल संपूर्ण माहिती असणे आवश्यक आहे, जेणेकरून व्यवसाय सुरू

करण्यात कोणतीही अडचण येणार नाही. आज आम्ही तुम्हाला अशीच एक नवीन बिझनेस आयडिया सांगणार आहोत, ज्यातून तुम्ही दररोज 4000 रुपये सहज कमवू शकता. या व्यवसायात तुम्हाला कच्च्या मालाची कोणतीही अडचण येणार नाही.

तयार झालेले उत्पादन कोणत्याही हंगामावर अवलंबून नसते, परंतु दररोज बाजारात विकले जाईल. यामध्ये मोठ्या ब्रँडशी स्पर्धा नाही आणि मोठी गोष्ट म्हणजे याला बाजारात खूप मागणी आहे.

केळीच्या चिप्सचा हा व्यवसाय आहे. लोक उपवासाच्या वेळी आरोग्यासाठी चांगले मानले जाणारे हे पदार्थ खातात. बटाट्याच्या चिप्सप्रमाणे यालाही मोठी मागणी आहे. त्याचा बाजार आकारही लहान आहे, त्यामुळे काही मोठ्या कंपन्याच त्याचा व्यवसाय करतात.

अशा परिस्थितीत हा व्यवसाय नवोदितांसाठी आर्थिक वाढीच्या शक्यतांनी परिपूर्ण आहे.केळीच्या चिप्स बनवण्यासाठी केळीसाठी वॉशिंग टँक आवश्यक आहे. केळीचे पातळ तुकडे करण्यासाठी त्यांना सालाची साल आणि मशीन लागते.

तुकडे तळण्याचे मशीन, मसाला मिक्सिंग मशीन, पाउच प्रिंटिंग मशीन लागते.तुम्हाला ही मशीन्स ऑनलाइन मार्केटमध्येही सहज मिळू शकतात. इंडिया मार्ट, अलिबाबा यांसारख्या ई-कॉमर्स वेबसाइट्सशिवाय, तुम्ही ऑफलाइन देखील खरेदी करू शकता.

त्यांची किंमत सुमारे 30,000 ते 50,000 रुपये असेल. या मशीन्स सेट करण्यासाठी, तुम्हाला 4000 ते 6000 चौरस फूट खोली किंवा जागा लागेल.समजा तुम्हाला 100 किलो चिप्स बनवायची आहेत. यासाठी तुम्हाला सुमारे २४० किलो कच्ची केळी लागेल.

त्यांची किंमत तुम्हाला 2000 रुपयांपर्यंत लागू शकते. ते तळण्यासाठी 25 ते 30 लिटर तेल लागेल. तेल 80 रुपये प्रति लिटर असेल, तर त्यानुसार 2400 रुपये होईल. आता चिप्स फ्रायर मशीनबद्दल बोलायचे झाले तर ते ताशी 10 लिटर डिझेल वापरते. 20 ते 22 लिटर

डिझेल वापरण्यात येणार आहे. जर तळताना 1 लिटर डिझेल 80 रु. त्यानुसार ते 22 लिटरचे असून त्याची किंमत 1760 रुपये असेल. मीठ आणि मसाल्यांची किंमत सुमारे 500 रुपये असेल.

सर्व काही मिसळल्यानंतर एक किलो केळी चिप्स पॅकेटची किंमत फक्त 70 रुपये असेल. 1 किलोवर 10 रुपये नफा झाला तरी 50 किलो चिप्समध्ये किमान एका दिवसात आपण 5,000 रुपये सहज कमवू शकतो. दुसरीकडे, 100 किलो चिप्स विकल्या

तर एका दिवसात 10,000 रुपये कमावले जातील. म्हणजेच दरमहा १.५० लाख ते ३ लाख रुपये सहज कमावता येतात. तुम्ही ते किराणा दुकानात घाऊक विक्री करू शकता किंवा किरकोळ विक्री करू शकता. आपण इच्छित असल्यास, आपण ते ऑनलाइन देखील विकू शकता.

ताज्या बातम्या

‘त्या’ वादग्रस्त विधानाप्रकरणी इंदुरीकर महाराजांना तूर्तास दिलासा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अंधश्रद्धा निर्मूलन समितीच्यावतीने कीर्तनकार इंदुरीकर महाराज यांनी महिलांनाबद्दल केलेल्या वादग्रस्त विधानाविरोधात दाखल केलेल्या खटल्यात आज होणारी सुनावणी न्यायालयाने पुढे ढकलली आहे. तर...

त्या अभिनेत्रीला बलात्काराची धमकी;या खासदाराला द्यावा लागला राजीनामा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अभिनेत्री माहिया माही हिला फोनवरून बलात्काराची धमकी दिल्यानंतर जमालपूरचे खासदार व देशाचे माहिती आणि प्रसारण मंत्री मुराद हसन यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा...

 सर्दी, घसा खवखवणे अशी लक्षणे असणाऱ्या 3 पैकी 1 व्यक्तीला प्रत्यक्षात कोविड असू शकतो

माय महाराष्ट्र न्यूज:गेले दोन वर्षे संपूर्ण जग कोरोना विषाणूशी (Coronavirus) लढा देत आहे. सध्या जगभरात लसीकरणाद्वारे यावर मात केली जात आहे. गेल्या अनेक महिन्यांमध्ये...

आज झालेल्या मंत्रीमंडळ बैठकीत घेण्यात आले हे महत्त्वाचे निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्यातील न्यायसहायक विज्ञान संस्था मधून फॉरेन्सिक सायन्स पदवी व पदव्युत्तर पदवी विद्यार्थ्यांना न्यायसहायक वैज्ञानिक प्रयोगशाळा संचालनालयाच्या अधिनस्त राज्यातील विविध प्रयोगशाळांमध्ये प्रतिवर्षी 150...

एकदिवसीय ऊस गाळपात ‘ज्ञानेश्वर’चा नवा उच्चांक

नेवासा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याने सध्या सुरू असलेल्या सन 2021-22 च्या हंगामात दि.07 डिसेंबर रोजी प्रतिदिन  7000...

नगर जिल्ह्यात या घाटात मध्यरात्री चारचाकी वाहनाला आग वाहन पूर्णतः जळून खाक;उलट-सुलट चर्चा सुरू

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील पाथर्डी तालुक्यातील करंजी घाट येथे मंगळवारी मध्यरात्री एका चारचाकी वाहनाला आग लागून या घटनेत हे चार चाकी वाहन पूर्णतः...
error: Content is protected !!