Saturday, November 27, 2021

आजचे पेट्रोल व डिझेलचे नवीन दर जाहीर

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:देशातील प्रमुख तेल कंपन्यांनी शुक्रवार, १९ नोव्हेंबर रोजी पेट्रोल आणि डिझेलचे नवीन दर जाहीर केले आहेत. आजही देशभरात पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात कोणताही बदल झालेला नाही, म्हणजेच इंधनाच्या किमती स्थिर आहेत.

दुसरीकडे, आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाच्या किमतीत मंदी आहे. कच्च्या तेलाची नवीनतम किंमत प्रति बॅरल $80 आहे. कच्च्या तेलाची मागणी स्थिर असली तरी पुरवठ्यात वाढ झाल्याचे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. त्यामुळे तेलाच्या किमतीवर मोठा दबाव आहे.

कच्च्या तेलाचा वापर फक्त इंधन बनवण्यासाठीच होत नाही तर अशा अनेक वस्तूंच्या निर्मितीमध्ये होतो ज्यांचा थेट संबंध सर्वसामान्यांशी जोडला जातो. त्यामुळे कच्च्या तेलाच्या किमतीचा थेट परिणाम सर्वसामान्यांच्या बजेटवर होतो. कच्च्या तेलाच्या किमती

सातत्याने घसरत आहेत, असे असतानाही भारतात पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात कोणतीही अतिरिक्त घसरण झालेली नाही. जीएसटी प्रणालीवर चालणाऱ्या आपल्या देशात पेट्रोल आणि डिझेल यातून बाहेर ठेवले गेले आहे, त्यामुळे केंद्र सरकार इंधनावर अबकारी शुल्क आणि राज्य सरकार व्हॅट आकारते.

आज (शुक्रवार, 19 नोव्हेंबर) देशाची राजधानी दिल्लीत एक लिटर पेट्रोलची किंमत 103.97 रुपये आहे, तर देशाची आर्थिक राजधानी मुंबईत पेट्रोल 109.98 रुपये प्रति लिटर दराने विकले जात आहे. त्याच वेळी, चेन्नईमध्ये पेट्रोलचा दर 101.40 रुपये आणि कोलकातामध्ये 104.67 रुपये प्रति लिटर आहे.

डिझेलबद्दल बोलायचे झाले तर राजधानी दिल्लीत एक लिटर डिझेलची किंमत 86.67 रुपये आहे. मुंबईत एक लिटर डिझेल घेण्यासाठी ९४.१४ रुपये खर्च करावे लागणार आहेत. तर चेन्नईत एक लिटर डिझेलची किंमत 91.43 रुपये आणि कोलकात्यात 89.79 रुपये आहे.

ताज्या बातम्या

नगर जिल्ह्यात एकच खळबळ:काटवनात आढळला तरुणाचा मृतदेह, घातपात की आत्महत्या

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील संगमनेर तालुक्यातील वडगावपान येथील तळेगाव प्रादेशिक पाणी योजनेच्या साठवण तलावानजीक रस्त्याच्याकडेच्या काटवनात तळेगाव दिघे (वामनवाडी) येथील तरुणाचा मृतदेह आढळून आला. शुक्रवारी...

बापरे : पती-पत्नी मिळून चालवायचे देह विक्रीचा व्यवसाय

माय महाराष्ट्र न्यूज: पोलिसांनी मानवी तस्करीचा भांडाफोड केला आहे. हे तस्कर बांग्लादेशातून तरुणी आणून भारतात देह व्यापाराच्या व्यवसायाता ढकलत होते. पोलिसांनी टोळीच्या प्रमुखासह 8...

मोठी बातमी:महाराष्ट्रात सरकार पाडण्याच्या हालचाली?आज अमित शहा, देवेंद्र फडणवीस व शरद पवार दिल्लीत भेट ?

माय महाराष्ट्र न्यूज:केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांनी महाराष्ट्रात मार्चमध्ये भाजपचे सरकार येणार असा दावा केल्याने राजकीय वर्तुळात चर्चा रंगली आहे. त्यातच महाराष्ट्रातील अनेक नेते...

धक्कादायक :महिला पोलीस कर्मचाऱ्याचे नावे सोशल मीडियावर बनावट अकाउंट, अश्लील Video केला शेअर

माय महाराष्ट्र न्यूज: पुणे शहर पोलीस विभागातील एका महिला कर्मचार्‍याच्या नावाने फेसबुक आणि इंस्टाग्राम या सोशल मीडियावर बनावट अकाउंट तयार करून त्यावर अश्लील व्हिडिओ...

महाराष्ट्रात कोरोना रुग्णांचा मृत्यूदर चिंताजनक

माय महाराष्ट्र न्यूज: राज्यामध्ये कोरोनाची तिसरी लाट येणार की नाही याबाबत मतमतांतरे आहेत. तिसरी लाट जरी आली तरी अतिशय सौम्य प्रमाणात असल्याचा दावा राज्याचे...

नगर जिल्हा रुग्णालय :१४ जणांचा बळी घेणारी आग कशी लागली? अहवाल तयार

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्हा रुग्णालयाच्या कोविड अतिदक्षता विभागात ६ नोव्हेंबरला लागलेल्या आगीचा अहवाल राज्य सरकारने नेमलेल्या चौकशी समितीने तयार केला आहे. सुमारे ६५...
error: Content is protected !!