Friday, December 3, 2021

तुमचे खाते तर नाही ना कारण ही बँक आपला व्यवसाय बंद करत आहे

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज टिम :जगातील आघाडीच्या बँकिंग कंपन्यांपैकी एक असलेली सिटी बँक आता आपला व्यवसाय भारतात गुंडाळणार आहे. त्यासाठी तयारी करीत आहे. अमेरिकन बँक Citi bankने गुरुवारी भारतातील ग्राहक बँकिंग व्यवसायातून बाहेर पडण्याची घोषणा केली.

तथापि, बँकेने हा निर्णय घेतल्याने खातेदार आणि कर्मचार्‍यांवर मोठा परिणाम होणार आहे.सिटी बँकेच्या किरकोळ व्यवसायात क्रेडिट कार्ड, बचत बँक खाती आणि वैयक्तिक कर्ज यासारख्या विभागांचा समावेश आहे. भारतात रिटेल बँकिंगमधून बाहेर पडण्याचा निर्णय घेतला आहे.

या निर्णयावर सिटीबँक सांगण्यात की, ते त्याच्या जागतिक रणनीतीचा एक भाग आहे. सिटी बँकने जागतिक पातळीवर निर्णय घेतला आहे की ते 13 बाजारातून आपल्या या व्यवसाय बाहेर पडणार आहे. सिटीबँक आता केवळ काही श्रीमंत देशांवर लक्ष केंद्रीत करणार आहे.

बँकेच्या ग्राहक बँकिंग व्यवसायात क्रेडिट कार्ड्स, रिटेल बँकिंग, गृह कर्जे आणि संपत्ती व्यवस्थापन यांचा समावेश आहे. सिटी बँकच्या देशात 35 शाखा आहेत आणि ग्राहक बँकिंग व्यवसायात सुमारे 4,000 लोक काम करतात.

सिटी बँकेचे ग्लोबल सीईओ जेन फ्रेझर म्हणाले की, या भागांमध्ये स्पर्धा नसल्यामुळे बँकेने तसे करण्याचा निर्णय घेतला आहे. सिटी बँकच्या किरकोळ व्यवसायातून बाहेर पडण्यासाठी नियामक मान्यता आवश्यक असतील.

सिटी इंडियाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी आशु खुल्लर म्हणाले की, आमच्या कामांमध्ये त्वरित बदल झालेला नाही आणि या घोषणेचा आमच्या सहकाऱ्यांवर तातडीने परिणाम होणार नाही. आम्ही आमच्या ग्राहकांच्या सेवेत कोणतीही कमतरता ठेवणार नाही.

ते म्हणाले की या घोषणेमुळे बँकेच्या सेवा आणखी मजबूत करण्यात येतील. संस्थात्मक बँकिंग व्यवसायाव्यतिरिक्त सिटी मुंबई, पुणे, बेंगळुरू, चेन्नई आणि गुरुग्राम केंद्रांमधून जागतिक व्यवसायावर लक्ष केंद्रीत करेल. 1902 मध्ये सिटी बँकने भारतात प्रवेश केला आणि 1985मध्ये बँकेने ग्राहक बँकिंग व्यवसाय सुरु केला.

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!