Saturday, January 22, 2022

जर सेक्स वर्कर NO म्हणू शकते तर पत्नी का नाही? उच्च न्यायालयाचा सवाल

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:भारतीय दंड संहितेच्या कलम-375 शी संबंधित प्रकरणात दिल्ली उच्च न्यायालयाने सुनावणीदरम्यान गंभीर प्रश्न उपस्थित केले. बलात्काराशी संबंधित कायद्यात (IPC चे कलम- 375) पत्नीचा दर्जा सेक्स वर्करपेक्षा कमी आहे का, असे विचारले असता? तसे असल्यास, ते अद्याप का बदलले नाही? 

दिल्ली उच्च न्यायालयाचे न्यायमूर्ती राजीव शकधर आणि न्यायमूर्ती सी हरिकुमार यांच्या खंडपीठासमोर गुरुवारी वैवाहिक बलात्काराशी संबंधित याचिकांवर सुनावणी झाली. दरम्यान, खंडपीठाने म्हटले की, ‘सेक्स वर्कर कधीही संबंध ठेवण्यास नकार देऊ शकते.

यानंतर तिच्याशी जबरदस्तीने शारीरिक संबंध ठेवल्यास तो बलात्काराच्या कक्षेत येतो. पण पती-पत्नीच्या नात्यात काही विशिष्ट परिस्थिती असतात. अशा परिस्थितीत पत्नीशी केलेले शारीरिक संबंध बलात्काराच्या कक्षेत येत नाहीत. आम्ही विचारू

इच्छितो की पत्नी कोणत्याही वेळी तिच्या पतीसोबत लैंगिक संबंध ठेवण्यास नकार का देऊ शकत नाही?या प्रकरणाच्या कायदेशीर पैलूंवर विचार करण्यासाठी न्यायालयाने वकील राजशेखर राव यांची अॅमिकस क्युरी म्हणून नियुक्ती केली आहे.

त्यांनी न्यायालयात सांगितले की, कलम-375 चा मूळ आधार महिलांना संमतीशिवाय लैंगिक संबंध ठेवण्यापासून संरक्षण देणे आहे. त्यामुळे वैवाहिक स्त्रीला असहमती असूनही लैंगिक संबंध ठेवल्यास तिला संरक्षण मिळू नये, असे कोणतेही कारण नाही.

या तरतुदीतील बदलांबाबतच्या सर्व सूचना त्यांच्याकडे आल्याचे त्यांनी सांगितले.त्यावर ते विचार करत आहेत. पण, न्यायालयाने पुढे सांगितले की, “या प्रकरणात कायदेशीर तरतुदी खरोखरच घटनाबाह्य आहेत की नाही हे गांभीर्याने पाहण्याची गरज आहे?” आपल्याला सर्व पैलू पहावे लागतील.

ताज्या बातम्या

Dysp संदीप मिटके यांना “सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी” पुरस्कार जाहीर

श्रीरामपूर श्रीरामपूरचे पोलीस उपाधिक्षक संदीप मिटके यांना सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी पुरस्कार देण्यात आला असून पोलीस महासंचालक संजय पांडे यांनी याबाबतचे प्रशस्तीपत्र आणि रोख २५ हजार रुपये...

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...
error: Content is protected !!