Friday, July 1, 2022

मोठी बातमी:मोदी सरकार ब्रिटिशांचे ‘हे’ नियम रद्द करणार

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:उद्या (1 फेब्रुवारी) सादर होणाऱ्या अर्थसंकल्पाकडे सर्व देशाच्या नजरा लागल्या आहेत. तत्पूर्वी केंद्रातील नरेंद्र मोदी सरकार चहा, कॉफी, मसाले आणि रबरशी संबंधित अनेक दशके जुने कायदे रद्द करण्याचा विचार करत आहे.

या कायद्यांच्या जागी सरकारला नवीन कायदे आणायचे आहेत. या नवीन कायद्यांचा उद्देश या क्षेत्रांच्या वाढीस प्रोत्साहन देणे तसेच व्यवसायासाठी अनुकूल वातावरण निर्माण करणे हा आहे.

वाणिज्य मंत्रालयाने मसाले (प्रमोशन आणि डेव्हलपमेंट) विधेयक 2022, रबर (प्रमोशन आणि डेव्हलपमेंट) विधेयक, 2022, कॉफी (प्रमोशन आणि डेव्हलपमेंट) विधेयक, 2022, चहा (प्रमोशन आणि डेव्हलपमेंट) विधेयक, 2022 या मसुद्यावर

भागधारकांकडून विचार मागवले आहेत. लोक/भागधारक या चार विधेयकांच्या मसुद्यावर 9 फेब्रुवारीपर्यंत त्यांच्या प्रतिक्रिया पाठवू शकतात.वाणिज्य मंत्रालयाने चार वेगवेगळ्या कार्यालयीन निवेदनात म्हटले आहे की ते चहा कायदा-1953,

मसाले बोर्ड कायदा-1986, रबर कायदा-1947 आणि कॉफी कायदा-1942 रद्द करण्याचा प्रस्ताव आहे.मंत्रालयाच्या वेबसाइटवर पोस्ट केलेल्या मसुद्यात म्हटले आहे की, हे कायदे रद्द करण्याचा आणि नवीन कायदे आणण्याचा प्रस्ताव सध्याच्या

गरजा आणि उद्दिष्टांशी सुसंगत आहे. मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, चहा कायदा रद्द करण्याचे मुख्य कारण हे आहे की ज्या पद्धतीने चहा अलिकडच्या दशकात उत्पादित, विपणन आणि वापरामध्ये खूप बदल झाला आहे. त्यामुळे सध्याच्या

कायद्यात सुधारणा करण्याची गरज आहे. संबंधित चहा मंडळांच्या कामकाजात सुधारणा करण्यासाठी नवीन कायद्याची आवश्यकता आहे. जसे की उत्पादनास समर्थन देणे, गुणवत्ता सुधारणे, चहा उत्पादकांचे कौशल्य विकसित करणे आणि चहाला प्रोत्साहन देणे.

ताज्या बातम्या

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...

फळबाग तोडणी मजूरांचा टेंपो उलटला;एक ठार तर आठ जखमी

नेवासा चालकाचे हलगर्जीपणामुळे फळबाग तोडणेकरीता मजूर घेऊन जाणारा टेंपो पलटी पलटी होऊन टेंपो मधील एकजण ठार तर आठ जण जखमी झाल्याची घटना शुक्रवार दि.24 रोजी...
error: Content is protected !!