Friday, July 1, 2022

जिजामाता महाविद्यालय प्राचार्य पदी डॉ.रामकिसन सासवडे

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

भेंडा

नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील श्री मारुतराव घुले पाटील शिक्षण संस्थेच्या जिजामाता शास्त्र व कला महाविद्यालयाच्या प्राचार्य पदी डॉ. रामकिसन सासवडे यांची नुकतीच महाराष्ट्र शासन व सावित्रीबाई फुले पुणे विद्यापीठ यांचे संयुक्त समितीने निवड केली आहे.

डॉ.सासवडे हे याच महाविद्यालयात 28 वर्षांपासून वनस्पती शास्त्र विषयाचे विभाग प्रमुख,उपप्राचार्य,शिक्षण संस्थचे समन्वयकपदी कार्यरत आहेत.
मागील दोन वर्षापासून प्रभारी प्राचार्य पद अतिशय सक्षम पद्धतीने सांभाळलेले आहे.
त्यांनी यापूर्वी पुणे विद्यापीठाच्या वनस्पती शास्त्र अभ्यास मंडळ, विज्ञान विद्या शाखा सदस्य तसेच अभ्यासक्रम उप समितीचे अध्यक्षपद भूषविलेले असून विद्यापीठाच्या अनेक समितीवर काम केलेले आहे. वनस्पती शास्त्र विषयाचे सावित्रीबाई फुले पुणे विद्यापीठात पीएचडीचे ते मार्गदर्शक असुन त्यांचे मार्गदर्शनाखाली विद्यार्थी संशोधन करत आहेत. त्यांचे आता पर्यंत 45 शोध निबंध राष्ट्रीय तसेच ऑस्ट्रेलिया, श्रीलंका, मलेशिया, थायलंड, अंदमान निकोबार बेटे येथे प्रत्यक्ष आंतरराष्ट्रीय पातळीवर सादर करून प्रसिद्ध झालेले आहेत.
त्यांना उत्तर भारतीय गुजराती समाज तर्फे उत्कृष्ट शिक्षक पुरस्कार, वनस्पती शास्त्रतील इंडियन अकॅडमी ऑफ प्लांट सायन्स,मुझफ्फरनगर, उत्तर प्रदेश कडून फेलोशिप प्राप्त झालेली आहे. वनस्पती शास्त्र विषयात उत्कृष्ट संशोधना मुळे ओरिसातील जगन्नाथपुरी येथे झालेल्या आंतरराष्ट्रीय परिषदेत सुवर्ण पदक देऊन गौरविण्यात आले आहे. जिजामाता महाविद्यालयात प्राचार्य म्हणून निवड झाल्याने परिसरातून आनंद व्यक्त होत असून त्या बद्दल संस्थचे अध्यक्ष माजी आमदार नरेंद्र घुले पाटील,उपाध्यक्ष माजी आ. चंद्रशेखर घुले पाटील,विश्वस्त माजी आ. पांडुरंग अभंग, अड.देसाई देशमुख,जिल्हा परिषदेच्या अध्यक्षा ना.राजश्रीताई घुले पाटील,डॉ.क्षितिज घुले पाटील व सर्व विस्वस्थ मंडळ, संस्थेचे स
चिव अनिल शेवाळे, रवींद्र मोटे सर्व प्राचार्य, प्राध्यापक, शिक्षक व प्रशासकीय कर्मचारी वर्ग यांनी अभिनंदन केले आहे.

ताज्या बातम्या

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...

फळबाग तोडणी मजूरांचा टेंपो उलटला;एक ठार तर आठ जखमी

नेवासा चालकाचे हलगर्जीपणामुळे फळबाग तोडणेकरीता मजूर घेऊन जाणारा टेंपो पलटी पलटी होऊन टेंपो मधील एकजण ठार तर आठ जण जखमी झाल्याची घटना शुक्रवार दि.24 रोजी...
error: Content is protected !!