Thursday, June 30, 2022

या उत्पादनाला प्रचंड मागणी आहे, घरी बसून महिन्याला लाखो रुपये कमवा, जाणून घ्या सुरुवात कशी करावी

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माझा महाराष्ट्र न्यूज : जर तुम्ही घरी बसून बिझनेस करू पाहत असाल तर आज आम्ही तुम्हाला अनोखी बिझनेस आयडिया देत आहोत. हा असा व्यवसाय आहे ज्याची मागणी दिवसेंदिवस वाढत आहे.

या उत्पादनाला शेतकऱ्यांची सर्वाधिक मागणी आहे. आज आम्ही तुम्हाला वर्मी कंपोस्ट म्हणजेच गांडुळ खताबद्दल सांगत आहोत. शेणाचे वर्मी कंपोस्टमध्ये रूपांतर करून तुम्ही तुमचे उत्पन्न वाढवू शकता आणि तुमच्या घरच्या आरामात महिन्याला लाखो रुपये कमवू शकता.

गांडुळाला शेणाच्या स्वरूपात अन्न दिल्यास, ते खाल्ल्यानंतर कुजून तयार होणाऱ्या नवीन उत्पादनाला गांडुळ खत म्हणजे गांडूळ खत म्हणतात. शेणाचे वर्मी कंपोस्टमध्ये रुपांतर केल्यानंतर त्याचा वास येत नाही. तसेच माश्या आणि डासांची पैदास होत नाही.

यामुळे वातावरणही स्वच्छ राहते. त्यात 2-3 टक्के नायट्रोजन, 1.5 ते 2 टक्के सल्फर आणि 1.5 ते 2 टक्के पालाश असते. त्यामुळे गांडुळाला शेतकऱ्यांचा मित्र म्हटले जाते.गांडुळ खताचा व्यवसाय तुमच्या घरातील शेतातील मोकळ्या जागेवर सहज सुरू करता येतो.

तसेच कोणत्याही प्रकारचे शेड बांधण्याची गरज नाही. शेताच्या भोवती जाळीचे वर्तुळे करून जनावरांपासून संरक्षण करू शकता. विशेष संरक्षणाची गरज नाही. बाजारातून लांब आणि टिकाऊ पॉलिथिन ट्रायपोलिन विकत घ्या आणि नंतर ते तुमच्या स्थानानुसार

1.5 ते 2 मीटर रुंदी आणि लांबीमध्ये कापून टाका. आपली जमीन सपाट केल्यानंतर त्यावर ट्रिपोलाइन टाकून शेण पसरवा. शेणखताची उंची १ ते १.५ फूट ठेवावी. आता त्या शेणाच्या आत गांडुळे टाका. 20 बेडसाठी सुमारे 100 किलो गांडुळे लागतील. सुमारे एक महिन्यात कंपोस्ट तयार होईल.

गांडुळ खताचा व्यवसाय तुमच्या घरातील शेतातील मोकळ्या जागेवर सहज सुरू करता येतो. तसेच कोणत्याही प्रकारचे शेड बांधण्याची गरज नाही. शेताच्या भोवती जाळीचे वर्तुळे करून जनावरांपासून संरक्षण करू शकता. विशेष संरक्षणाची गरज नाही.

बाजारातून लांब आणि टिकाऊ पॉलिथिन ट्रायपोलिन विकत घ्या आणि नंतर ते तुमच्या स्थानानुसार 1.5 ते 2 मीटर रुंदी आणि लांबीमध्ये कापून टाका. आपली जमीन सपाट केल्यानंतर त्यावर ट्रिपोलाइन टाकून शेण पसरवा. शेणखताची उंची १ ते १.५ फूट ठेवावी.

आता त्या शेणाच्या आत गांडुळे टाका. 20 बेडसाठी सुमारे 100 किलो गांडुळे लागतील. सुमारे एक महिन्यात कंपोस्ट तयार होईल.खतांच्या विक्रीसाठी तुम्ही ऑनलाइन आधार घेऊ शकता. अॅमेझॉन, फ्लिपकार्ट सारख्या ई-कॉमर्स साइटद्वारे तुम्ही

 तुमची विक्री वाढवू शकता. शेतकऱ्यांशी संपर्क साधून तुम्ही तुमची विक्री वाढवू शकता. जर तुम्ही तुमचा गांडुळ खताचा व्यवसाय 20 खाटांनी सुरू केला तर 2 वर्षात तुमचा 8 लाख ते 10 लाख उलाढाल असलेला व्यवसाय होईल.

ताज्या बातम्या

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...

फळबाग तोडणी मजूरांचा टेंपो उलटला;एक ठार तर आठ जखमी

नेवासा चालकाचे हलगर्जीपणामुळे फळबाग तोडणेकरीता मजूर घेऊन जाणारा टेंपो पलटी पलटी होऊन टेंपो मधील एकजण ठार तर आठ जण जखमी झाल्याची घटना शुक्रवार दि.24 रोजी...
error: Content is protected !!