Thursday, August 11, 2022

त्या मुद्यावरून जिल्हा परिषदेच्या बैठकीत थोरात—विखे समर्थकांमध्ये जुंपली

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज :नगर जिल्ह्यच्या ग्रामीण भागात लसीकरणावरून सुरू असलेल्या गोंधळात आज, सोमवारी जिल्हा परिषदेत राजकीय वाद रंगले. या वादातून काँग्रेस नेते, महसूलमंत्री बाळासाहेब थोरात समर्थक व भाजप नेते, माजीमंत्री आ. राधाकृष्ण विखे समर्थक यांच्यात चांगलीच जुंपली.

जिल्ह्यच्या ग्रामीण भागात ४५ लाख लोकसंख्या असताना लसीकरणाचा मात्रा कमी लोकसंख्या असूनही शहरात अधिक प्रमाणात उपलब्ध केल्या जात आहेत, असा आक्षेप सदस्यांनी सभेत केला. सभेत विविध कारणावरून विखे समर्थक राजेश परजणे यांनी जिल्हा परिषद अध्यक्ष राजश्री घुले व प्रशासनाला लक्ष्य करत धारेवर धरले.

भाजप गटनेते जालिंदर वाकचौरे यांनी लसीकरणावरून आरोग्य विभागावर आरोप केले. लसीकरणात गोंधळ सुरू आहे. संगमनेर, पाथर्डीमध्ये वायल चोरीला गेल्या. अकोल्यातील आदिवासी महादेव कोळी, ठाकर समाज लस घेण्यास तयार नाही. त्यांच्यामध्ये भीती व अपप्रचार होत आहे, लसीकरणात पारदर्शीपणा यावा असे ते म्हणाले.

लसीकरण ग्रामीण भागात केवळ प्राथमिक आरोग्य केंद्रात होत आहे. केंद्रांना १० ते १२ गावे जोडली असतात, त्यामुळे तेथे गर्दी होते. त्यामुळे उपकेंद्रात व गावोगाव लसीकरण करावे, अशी मागणी राजेश परजणे यांनी केली.

परजणे यांच्या गावोगावी लसीकरण करावे या मागणीवर जिल्हा आरोग्याधिकारी डॉ. संदीप सांगळे  तसेच काही सदस्यांनी, आमच्या गटात गावोगाव लसीकरण सुरू असल्याचे स्पष्ट केले. मात्र परजणे व सुधाकर दंडवते यांनी कोपरगाव तालुक्यात केवळ आरोग्य केंद्रातच लसीकरण केले जात आहे,

उपकेंद्रातील लसीकरणास परवानगी नसल्याचे तालुका आरोग्याधिकारी सांगतात, याकडे लक्ष वेधले. त्या वेळी काँग्रेस समर्थक मिलिंद कानवडे, रामहरी कातोरे आदींनी आमच्या गटात गावोगाव लसीकरण सुरू असल्याचे स्पष्ट केले.
त्यास हरकत घेत परजणे यांनी या निर्णयाबद्दल सदस्य अंधारात आहेत, आपल्याला माहिती दिली गेली नाही, असा आरोप करत प्रशासन संगमनेर व कोपरगावमध्ये वेगवेगळा न्याय दाखवून दुजाभाव करत आहे, मंत्र्यांचा तालुका म्हणून संगमनेरमध्ये विशेष न्याय दिला जात आहे का, असाही प्रश्न केला.

परजणे यांनी काँग्रेसचे मंत्री थोरात यांचा संदर्भ देताच थोरात समर्थक सीताराम राऊत, कानवडे, कातोरे, अजय फटांगरे हे परजणे यांच्यावर तुटून पडले. यांच्यामध्ये शाब्दिक खडाजंगी रंगली. थोरात यांच्यामुळेच लसीकरण सुरळीत आहे, त्यामुळे त्यांच्या अभिनंदनाचा ठराव करावा, असा उल्लेख कातोरे यांनी करताच, परजणे  यांनी त्याला आक्षेप घेतला, ती त्यांची नैतिक जबाबदारी आहे,

त्यासाठीच लोकांनी त्यांना निवडून दिले, त्याबद्दल अभिनंदनाचा ठराव कशासाठी, असा टोला त्यांनी लगावला. थोरात केवळ संगमनेरचे नाहीत तर संपूर्ण महाराष्ट्राचे आहेत, असे कातोरे म्हणाले. फटांगरे यांनीही थोरात यांचा उल्लेख योग्य पद्धतीने होत नसल्याचा आक्षेप घेतला. पंतप्रधान, केंद्र सरकारने लस मात्रांचा सुरळीत पुरवठा केला तर नागरिकांना दिलासा मिळेल, असा टोला लगावला.

त्यावर शिवसेनेचे संदेश कार्ले यांनी नगर तालुक्यात आम्ही नियोजन करून गावोगाव लसीकरण सुरू केल्याचे उदाहरण दिले.याच वादातून सभापती सुनील गडाख यांनी जिल्हा आरोग्याधिकारी डॉ. सांगळे यांना सदस्य माहिती विचारत असताना योग्य पद्धतीने उत्तर द्या, असे सुनावले. मात्र थोरात समर्थकांनी डॉ. सांगळे यांची बाजू घेत त्यांनी योग्य माहिती दिल्याचा प्रतिटोला लगावला.

ताज्या बातम्या

भेंडा बुद्रुक ग्रामपंचायत हर घर तिरंगा अभियान राबविणार-सरपंच प्रा.उषा मिसाळ

नेवासा तालुक्यातील भेंडा बुद्रुक ग्रामपंचायत हद्दी मध्ये दि.१३ ऑगष्ट ते १५ ऑगष्ट दरम्यान भारत देश स्वातंत्र्यांच्या अमृत महोत्सवी वर्षानिमित्त हर घर तिरंगा अभियान राबवणार आहे...

जगदगुरू नरेंद्राचार्य महाराज संस्थानच्या नेवासा ते औरंगाबाद मोफत रुग्णवाहिका सेवेचा शुभारंभ

नेवासा/प्रतिनिधी श्री क्षेत्र नाणीज येथील जगदगुरु रामानंदाचार्य श्री स्वामी नरेंद्राचार्य महाराज संस्थानच्या वतीने नेवासा फाटा येथे मोफत रुग्णवाहिका सेवेचा शुभारंभ मंगळवार दि.९ ऑगस्ट रोजी विधिवत...

पत्रकारिता अभ्यासक्रमात भाऊसाहेब कासार प्रथम तर रमेश खरबस द्वितीय

  माय महाराष्ट्र न्यूज:यशवंतराव चव्हाण महाराष्ट्र मुक्त विद्यापिठाच्या वतीने घेण्यात आलेल्या पत्रकारिता अभ्यासक्रमाच्या अंतिम परीक्षेत शिक्षक भाऊसाहेब कासार हे प्रथम तर रमेश खरबस यांनी द्वितीय...

नागेबाबा मल्टीस्टेटच्या मयत सभासदाच्या वारसाला १० लाखाचा धनादेश प्रदान

राहुरी/प्रतिनिधी श्री संत नागेबाबा मल्टीस्टेट सोसायटीच्या मयत सभासदाच्या वारसांना नागेबाबा सुरक्षा कवच योजनेअंतर्गत आज राहुरी येथे माजी मंत्री आ.प्राजक्त तनपुरे व शिवशाहीर विजय तनपुरे यांचे...

हनुमंतराय ही बुद्धी आणि शक्तीची देवता- स्वामी प्रकाशानंदगिरी महाराज

माय महाराष्ट्र न्यूज: राहुल कोळसे:--  हनुमंतराय ही बुद्धी आणि शक्तीची देवता असल्याने प्रत्येकाने आपल्या जीवनात  हनुमंतरायांची मनोभावे सेवा केली पाहिजे असे प्रतिपादन श्री क्षेत्र...

यिन केंद्रीय कॅबिनेट सभापतीपदी दिव्या भोसले यांची वर्णी संपूर्ण राज्यातील युवकांमधून झाली निवड

मुंबई/प्रतिनिधी नुकत्याच झालेल्या यिन 'कॉनक्लेव २०२२' कार्यक्रमात भरघोस मताधिक्क्याने जळगावच्या दिव्या भोसले यांची यिन केंद्रीय कॅबिनेट सभापती म्हणून निवड करण्यात आली.राज्यातील लाखो युवकांनी दिव्या भोसले...
error: Content is protected !!