Monday, October 25, 2021

कोरोनाच्या तिसऱ्या लाटेसंदर्भात सर्वात मोठी बातमी

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज :कोरोनाची तिसरी लाट जगभरात दाखल झाली आहे. त्यासंदर्भात WHOने धोक्याचा इशारा दिला आहे. तिसऱ्या लाटेत डेल्टा व्हायरसचा सर्वाधिक धोका असल्याचे WHOने म्हटले आहे. आतापर्यंत 111 देशांमध्ये कोरोनाची तिसरी लाट दाखल झाल्याचे WHO ने सांगितले आहे. एकीकडे कोरोना प्रतिबंधक लसीकरण मोहीम जगभरात वेगाने सुरू आहे.

मात्र दुसरीकडे कोरोनाच्या व्हेरियंटमध्ये सातत्याने बदल होत आहेत. ही अतिशय चिंताजनक बाब आहे, असे WHOचे प्रमुख टेड्रोस अधोनक यांनी म्हटले आहे.जागतिक आरोग्य संघटनेने म्हटले आहे की कोरोनाची तिसरी लाट जगात आली आहे व वेगाने पसरणारा डेल्टा विषाणू धोकादायक असल्याचे सांगितले आहे. भारतात कोरोनाच्या तिसर्‍या लाटेची भीती भारतात व्यक्त केली जात होती.

जागतिक आरोग्य संघटनेने तिसरी लाट आल्याचे स्पष्ट केले आहे. कोरोना संसर्गाची तिसरी लाट सुरुवातीच्या अवस्थेत आहे.टेड्रोस म्हणाले, ‘डेल्टा प्रकार आता जगातील 111 देशांपर्यंत पोहोचला आहे. आम्हाला भीती वाटते की जगात कोरोना संसर्गाचा हा सर्वात धोकादायक धोका आहे. जागतिक आरोग्य संघटनेच्या प्रमुखांनी सांगितले की कोरोना विषाणू सतत आपले

रूप बदलत असतो आणि ते धोकादायक रूपांमधे उदयास येत आहे. उत्तर अमेरिका आणि युरोपमध्ये लसीकरणाच्या वेगवान गतीमुळे कोरोना रुग्णवाढ आणि मृत्यूंमध्ये मोठी घट झाली. पण आता पुन्हा परिस्थिती बदलली आहे आणि ट्रेंड उलट झाला आहे.जगभरात पुन्हा एकदा कोरोना रुग्णात वाढ होताना दिसत आहे. कोरोना रुग्णात घट झाल्याने गेल्या आठवड्यात सलग चौथे आठवडा होता.

पण आता ही वाढ सुरू झाली आहे. या व्यतिरिक्त, 10 आठवड्यांच्या सतत घट झाल्यानंतर मृत्यूची संख्याही वाढत असल्याचे दिसून येत आहे. जागतिक आरोग्य संघटनेच्या प्रमुखांनीही वाढत्या घटनांचे श्रेय सामाजिक अंतर, मास्क घालण्याच्या नियमांचे पालन न करणे असे केले आहे. दरम्यान, गुरुवारी भारतात नवीन कोरोना रुग्णसंख्या 40,000 च्या पुढे गेली आहे.

ताज्या बातम्या

भारत विरुद्ध पाकिस्तानचा विजय; वर्ल्डकपमध्ये भारताला पहिल्यांदाच पराभव

माय महाराष्ट्र न्यूज:टि 20 कपमध्ये अखेर पाकिस्तानने टीम इंडियावर विजय मिळवला आहे. भारताने ठेवलेलं 153 रनचं आव्हान पाकिस्तानने एकही विकेट न गमावता पूर्ण केलं. बाबर...

नगर ब्रेकींग:मोठा अपघात: अज्ञात वाहनाच्या धडकेत तरुणाचा मृत्यू

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील नेवासा तालुक्यातील नेवासा फाटा येथील नगर – औरंगाबाद महामार्गावर हॉटेल बहार नजीक असलेला दुभाजक ओलांडताना नेवासा फाटा लगत असलेल्या...

नगर ब्रेकींग:अल्पवयीन मुलीला रूममध्ये घेवुन जात तिच्यावर अत्याचार अखेर आरोपीला…

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील सन 2020 मध्ये एका अल्पवयीन मुलीला रूममध्ये घेवुन जात तिच्यावर अत्याचार केला होता. अत्याचाराबाबत कोणाला काही सांगितल्यास जीवे मारण्याची धमकी...

राष्ट्रवादीच्या या नेत्यांचा आरोप खा सुजय विखे हे पदाची पातळी सोडून बोलत आहे

माय महाराष्ट्र न्यूज: ग्रामविकास मंत्री तथा जिल्ह्याचे पालकमंत्री हसन मुश्रीफ यांनी केला. शहरातील राष्ट्रवादी भवनमध्ये पक्षाच्या कार्यकर्त्यांच्या मेळ्याव्याच्या अध्यक्षस्थानावरून पालकमंत्री मुश्रीफ बोलत होते. नगरविकास राज्यमंत्री...

नगर जिल्ह्यातील धक्कादायक प्रकार :प्रेमासाठी त्यांनी उच्चल विचित्र प्रकार

माय महाराष्ट्र न्यूज :प्रेम आंधळं असतं, म्हटलं जातं. मात्र प्रेमात किती आंधळं व्हायचं, हेच काहींना समजत नाही. लोणीचा असाच एक आंधळा प्रेमी अहमदनगरमध्ये एका...

मोठी घडामोडी:राज्यपाल दोन दिवस नगर दौऱ्यावर; विखें पाटलांकडे मुक्काम

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्याचे राज्यपाल भगतसिंह कोश्यारी २७ व २८ ऑक्टोबर असे दोन दिवस नगर जिल्ह्याच्या दौऱ्यावर येणार आहेत. त्यांच्या उपस्थितीत राहुरीच्या महात्मा फुले कृषी...
error: Content is protected !!