Wednesday, December 8, 2021

तुम्ही सुद्धा इतके दिवस PDS कडून अन्नधान्य घेतले नाही? रेशन कार्ड रद्द केले जाऊ शकते, नियम जाणून घ्या

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:जर तुम्ही रेशन कार्डचे लाभार्थी असाल तर तुमच्यासाठी एक महत्त्वाची बातमी आहे. राज्य सरकार वेळोवेळी रेशन कार्ड यादी अपडेट करत राहते. त्यात काही विसंगती आढळल्यास रेशन कार्ड देखील रद्द केले जाते. याअंतर्गत, जर तुम्ही दीर्घकाळ

अन्नधान्य घेण्यासाठी तुमचे रेशन कार्ड वापरले नाही, तर तुमचे कार्ड रद्द केले जाऊ शकते.राष्ट्रीय अन्न सुरक्षा योजनेअंतर्गत शिधापत्रिकाधारक कुटुंबांना अन्नधान्य पुरवले जाते. यामध्ये, कुटुंबातील सदस्यांच्या संख्येच्या आधारावर, सार्वजनिक वितरण व्यवस्थेअंतर्गत, सरकार लोकांना स्वस्त दरात रेशन पुरवते.

त्याचा उद्देश गरीब कुटुंबांना आर्थिक मदत करणे आहे.वास्तविक, रेशन विभागात कोणत्या महिन्यात, तुम्ही किती रेशन घेतले आणि तुमच्या कुटुंबात किती सदस्य आहेत, अशी सर्व माहिती रेशन कार्डमध्ये आहे. नियमांनुसार, तुमच्या नावावर रेशन कार्ड असेल

तरच तुम्हाला पीडीएसवर अन्नधान्य मिळेल. परंतु, अलीकडे अशी अनेक प्रकरणे समोर आली आहेत, ज्यात अशी सर्व रेशनकार्ड रद्द करण्यात आली होती, जी फार काळ वापरली गेली नव्हती. विभागाच्या म्हणण्यानुसार, ‘जर एखाद्या शिधापत्रिकाधारकाने सहा महिन्यांपासून रेशन घेतले नाही, तर नियमांनुसार हे सिद्ध होते

की त्याला स्वस्त दरात उपलब्ध अन्नधान्याची गरज नाही किंवा तो रेशन घेण्यास पात्र नाही. अशा परिस्थितीत, या कारणांच्या आधारावर, ज्या व्यक्तीने सहा महिन्यांपासून रेशन घेतले नाही त्याचे रेशन कार्ड रद्द केले जाते. राजधानी दिल्ली, बिहार, झारखंडमध्येही रेशनबाबत असेच नियम लागू आहेत.

अशा परिस्थितीत, जर तुमचे रेशन कार्ड रद्द झाले, तर तुम्ही ते पुन्हा सक्रिय करू शकता. यासाठी, तुम्हाला तुमच्या राज्यातील AePDS च्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन काही औपचारिकता करावी लागेल. एवढेच नाही तर भारतभर AePDS रेशन कार्ड पोर्टल ला भेट देऊन तुम्ही ते सक्रिय करू शकता.

 1. प्रथम तुम्ही राज्य किंवा केंद्रीय AePDS पोर्टलवर जा.

 2. आता ‘रेशन कार्ड करेक्शन’ हा पर्याय शोधा आणि त्यावर क्लिक करा.

 3. आता तुम्ही रेशन कार्ड सुधारणा पृष्ठावर जा आणि तुमचा रेशन नंबर शोधण्यासाठी फॉर्म भरा.

 4. आता तुमच्या रेशन कार्डच्या माहितीमध्ये काही चूक असल्यास ती दुरुस्त करा.

 6. सुधारणा केल्यानंतर, स्थानिक PDS कार्यालयाला भेट द्या आणि पुनरावलोकन अर्ज सबमिट करा.

 7. जर तुमचे रेशन कार्ड अॅक्टिव्हेशन अर्ज स्वीकारले गेले तर तुमचे रद्द केलेले रेशन कार्ड पुन्हा सक्रिय केले जाईल.

ताज्या बातम्या

‘त्या’ वादग्रस्त विधानाप्रकरणी इंदुरीकर महाराजांना तूर्तास दिलासा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अंधश्रद्धा निर्मूलन समितीच्यावतीने कीर्तनकार इंदुरीकर महाराज यांनी महिलांनाबद्दल केलेल्या वादग्रस्त विधानाविरोधात दाखल केलेल्या खटल्यात आज होणारी सुनावणी न्यायालयाने पुढे ढकलली आहे. तर...

त्या अभिनेत्रीला बलात्काराची धमकी;या खासदाराला द्यावा लागला राजीनामा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अभिनेत्री माहिया माही हिला फोनवरून बलात्काराची धमकी दिल्यानंतर जमालपूरचे खासदार व देशाचे माहिती आणि प्रसारण मंत्री मुराद हसन यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा...

 सर्दी, घसा खवखवणे अशी लक्षणे असणाऱ्या 3 पैकी 1 व्यक्तीला प्रत्यक्षात कोविड असू शकतो

माय महाराष्ट्र न्यूज:गेले दोन वर्षे संपूर्ण जग कोरोना विषाणूशी (Coronavirus) लढा देत आहे. सध्या जगभरात लसीकरणाद्वारे यावर मात केली जात आहे. गेल्या अनेक महिन्यांमध्ये...

आज झालेल्या मंत्रीमंडळ बैठकीत घेण्यात आले हे महत्त्वाचे निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्यातील न्यायसहायक विज्ञान संस्था मधून फॉरेन्सिक सायन्स पदवी व पदव्युत्तर पदवी विद्यार्थ्यांना न्यायसहायक वैज्ञानिक प्रयोगशाळा संचालनालयाच्या अधिनस्त राज्यातील विविध प्रयोगशाळांमध्ये प्रतिवर्षी 150...

एकदिवसीय ऊस गाळपात ‘ज्ञानेश्वर’चा नवा उच्चांक

नेवासा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याने सध्या सुरू असलेल्या सन 2021-22 च्या हंगामात दि.07 डिसेंबर रोजी प्रतिदिन  7000...

नगर जिल्ह्यात या घाटात मध्यरात्री चारचाकी वाहनाला आग वाहन पूर्णतः जळून खाक;उलट-सुलट चर्चा सुरू

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील पाथर्डी तालुक्यातील करंजी घाट येथे मंगळवारी मध्यरात्री एका चारचाकी वाहनाला आग लागून या घटनेत हे चार चाकी वाहन पूर्णतः...
error: Content is protected !!