Friday, January 21, 2022

सौंदाळा ग्रामपंचायतीकडून दिवाळी निमित्त गावकऱ्यांना 41 क्विंटल साखरेचे वाटप

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

नेवासा

तालुक्यातील सौंदाळा ग्रामपंचायतीने गावातील नागरिकांना कुटुंबातील प्रती व्यक्ती 1.5 किलो प्रमाणे सर्वाना समान साखर वाटप करण्याचा ऐतिहासिक निर्णय घेत 41 क्विंटल साखर वाटून ग्रामस्थांची दिवाळी गोड करण्याचा प्रयत्न केला आहे.

सध्या बाजारात ३८ रुपये किलोप्रमाणे मिळणारी साखर कोणतीही अट न ठेवता सरसकट प्रतिव्यक्ती 1.5 किलो प्रमाणे साखर वाटप करण्याचा निर्णय सरपंच,उपसरपंच व सर्व सदस्यांनी एकमताने ऐतिहासिक निर्णय घेऊन महाराष्ट्र राज्यात आदर्श घालून दिला आहे. सौंदाळा गावातील एकुण 2700 नागरिकांना याचा थेट फायदा झाला आहे.
मागिल वर्षी औरंगाबाद जिल्ह्यातील आदर्श गाव पाटोदा ग्रामपंचायतने 35 रुपये प्रतिकिलो मिळणारी साखर 20 रुपये प्रतिकिलो दराने वाटप केले होते. पाटोदा ग्रामपंचायतच्या एक पाऊल पुढे जात त्याच धर्तीवर परंतु मालमत्ता कर थकबाकी अथवा इतर कोणतीही अट न ठेवता सौंदाळा ग्रामपंचायतने सदर योजना राबवली आहे. सौंदाळा गावात सध्या मोफत पिठाची गिरणी, 5 रुपयात 20 लिटर थंड व शुद्ध पाणी वाटप योजना कार्यरत आहे.
अतिवृष्टीने हाता-तोंडाशी आलेल्या पिकांचे झालेले नुकसान, कोरोनामुळे ठप्प झालेली आर्थिक उलाढाल यासारख्या अनेक कारणांमुळे दिवाळी गोड करण्याचा एक छोटासा प्रयत्न केला आहे यासाठी ग्रामपंचायतीला 1 लाख 52 हजार रुपयांचा खर्च करावा लागला.

याबाबत बोलताना ग्रामविकास अधिकारी श्री.रेवणनाथ भिसे म्हणाले कि, दिवाळीसारखा सण गोड व्हावा या उद्देशाने साखरवाटपाचा उपक्रम राबवला. यासाठी लोकनियुक्त सरपंच सौ. प्रियंका शरदराव आरगडे, उपसरपंच सौ.रुख्मिणी मारुती आरगडे, ग्रामपंचायत सदस्य श्री.सचिन अशोक आरगडे, श्री.रामकिसन चामुटे, श्री.जगन्नाथ अढागळे, सौ.उषा बबन आरगडे,सौ.सुरेखा बाळासाहेब बोधक,सौ.सविता रेवणनाथ आरगडे, सौ.लताबाई सोन्याबापू आरगडे, श्री.कानिफनाथ विठ्ठल आरगडे यांनी परिश्रम घेतले.
सदर निर्णयाचे महाराष्ट्र राज्याचे जलसंधारण व मृद मंत्री ना. शंकरराव गडाख, माजी आ. चंद्रशेखर घुले पाटील, जेष्ठ समाजसेवक कॉ. बाबा अरगडे, नेवासा पंचायत समितीचे सभापती रावसाहेब कांगुणे, गट विकास अधिकारी शेखर शेलार यांनी विशेष कौतुक केले.

ताज्या बातम्या

Dysp संदीप मिटके यांना “सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी” पुरस्कार जाहीर

श्रीरामपूर श्रीरामपूरचे पोलीस उपाधिक्षक संदीप मिटके यांना सर्वोत्कृष्ट अपराधसिद्धी पुरस्कार देण्यात आला असून पोलीस महासंचालक संजय पांडे यांनी याबाबतचे प्रशस्तीपत्र आणि रोख २५ हजार रुपये...

भगवानबाबा राष्ट्रीय क्रांतिकारी संत-अमोल अभंग

नेवासा संत भगवानबाबांचे वारकरी संप्रदायाबरोबरच तंटामुक्ती, व्यसनमुक्ती, स्वच्छता मोहीम व शैक्षणिक क्षेत्रातही मोठे योगदान आहे. ते सर्वधर्मसमभाव मानणारे परिवर्तनशील व क्रांतिकारी राष्ट्रीय संत होते असे...

नगर जिल्ह्यात कांदा 3000 तर सोयाबीनला हा भाव….

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत काल मंगळवारी कांद्याच्या 6620 गोण्यांची आवक झाली. प्रतिक्विंटल कांद्याला जास्ती जास्त 3000 रुपये इतका भाव मिळाला. कांदा...

विखे-पाटील म्हणतात ते वक्तव्य अतिशय गंभीर गृहविभागाने दखल घेवून कारवाई करावी

माय महाराष्ट्र न्यूज:पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संदर्भात काँग्रेसच्या प्रदेशाध्यक्षांनी केलेले वादग्रस्त विधान अतिशय निषेधार्ह असून, नैराश्याच्या भावनेतून आपण काय बोलतो याचेही भान कॉग्रेस पक्षाच्या...

नगर जिल्ह्यात करोना रुग्णसंख्या वाढू लागल्याने प्रशासनाने घेतला हा महत्त्वाचा निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:नगर जिल्ह्यात रुग्णवाढ कायम असून गेल्या २४ तासांत दैनंदिन रुग्णसंख्या दीड पटीने वाढली आहे. मंगळवारी २४४ रूग्णांना डिस्चार्ज देण्यात आला, तर नव्या...

सावकाराच्या जाचाला कंटाळून इसमाने लावला गळफास

माय महाराष्ट्र न्यूज : राजापूर येथे सावकाराच्या जाचाला कंटाळून एका इसमाने राहत्या घरात गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची हृदयद्रावक घटना घडली आहे. अण्णासाहेब निवृत्ती नवले...
error: Content is protected !!