Sunday, July 3, 2022

काका कोयटे व सुरेश बावळेंनी घेतली शरद पवारांची भेट केली म्हत्वाची मागणी

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज :राज्यातील १६ हजारांहून अधिक पतसंस्थांमधील ठेवीदार सभासदांच्या ठेवींना विमा संरक्षण मिळावे, या मागणीच्या प्रस्तावाला ज्येष्ठ नेते शरद पवार यांनी अनुकूलता दर्शवली. तसेच, या प्रस्तावाबाबत केंद्र आणि राज्य सरकारकडे

पाठपुरावा करणार असल्याचे आश्वासन पवार यांनी दिल्याची माहिती महाराष्ट्र राज्य सहकारी पतसंस्था फेडरेशनचे अध्यक्ष काका कोयटे यांनी दिली.फेडरेशनचे अध्यक्ष कोयटे यांच्या नेतृत्वाखाली पतसंस्था चळवळीतील कार्यकर्त्यांच्या शिष्टमंडळाने सोमवारी

पवार यांची बारामती येथील गोविंदबाग निवासस्थानी भेट घेतली. या वेळी झालेल्या प्रदीर्घ चर्चेत पवार यांनी या प्रस्तावाला अनुकूलता दाखवली.

नगर जिल्ह्यात जिल्हा सहकारी पतसंस्था स्थैर्यनिधी सहकारी संघाच्या अंतर्गत लिक्विडिटी बेस प्रोटेक्शन फंड’ या योजनेद्वारे पतसंस्थांच्या ठेवींना संरक्षण देण्यात आले आहे. त्या धर्तीवर संपूर्ण राज्यात ही योजना सुरू करण्याची मागणी जिल्हा सहकारी

पतसंस्था स्थैर्यनिधीचे अध्यक्ष सुरेश वाबळे यांनी केली. याबाबत पवार यांनी अनुकूलता दर्शविली. राज्य सहकारी पतसंस्था फेडरेशनच्या मुख्य कार्यकारी अधिकारी सुरेखा लवांडे, राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रदेश उपाध्यक्ष सुरेश पाटील, राज्य कुस्तीगीर संघाचे

उपाध्यक्ष सर्जेराव शिंदे, माजी महापौर भारती मुथा, मणिभाई देसाई पतसंस्थेचे अध्यक्ष राजेंद्र कांचन या वेळी उपस्थित होते.या संदर्भात कोयटे म्हणाले, पतसंस्थांच्या ठेवींना संरक्षण मिळावे, ही अनेक वर्षांपासूनची मागणी आहे. याबाबत फेडरेशनने सहकार

खात्याकडे प्रस्ताव दाखल केला आहे. परंतु त्याला अद्याप मान्यता दिलेली नाही. ही मान्यता मिळाल्यास फेडरेशन पतसंस्थांच्या ठेवींना विमा संरक्षण देण्यास सक्षम आहे. सहकार खात्यास अंशदान देण्यास आम्ही तयार आहोत. परंतु दरवर्षी जमा होणाऱ्या

केवळ ३५ कोटी रुपयांच्या अंशदानातून एक लाख कोटी रुपयांच्या ठेवींना संरक्षण कसे देणार, याची योजना सहकार खात्याने सांगावी.

ताज्या बातम्या

नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा गाड्यांची व्यवस्था-आगारव्यवस्थापक अहिरराव ;देवगड मठात होणाऱ्या सप्ताहासाठी ही सेवा देणार

माय महाराष्ट्र न्यूज:नेवासा डेपोच्या वतीने पंढरपूर आषाढी वारीसाठी जादा बस गाड्यांची व्यवस्था करण्यात आली असून पंढरपूरला देवगड मठात दि.४ जुलै ते ११ जुलै या...

राज्यात पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंड्यात भाजपचा जल्लोष

भेंडा राज्यात भारतीय जनता पार्टीची पुन्हा सत्ता येणार म्हणून भेंडा येथे फटाके फोडून व पेढे वाटून भाजपने जल्लोष केला. यावेळी बोलताना जिल्हा परिषद सदस्य दत्तात्रय काळे...

जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणेसाठी उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत-तनपुरे

अहमदनगर/प्रतिनिधी शासनस्तरावर यासाठी एका अभ्यासगटाची नेमणुक होऊन मुंबईसाठी पाणी पुरवठा करणे आणि जायकवाडी जलाशयातील तूट भरून काढणे यासाठीच्या योजना तयार करण्याबाबत उचित कार्यवाहीचे आदेश व्हावेत...

समर्थ पाउलबुद्धेचा सत्कार

भेंडा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील ज्ञानेश्वर साखर कारखान्याचे माजी कामगार संचालक व राष्ट्रवादी साखर कामगार सेलचे जिल्हाध्यक्ष रामभाऊ पाउलबुद्धे यांचे चिरंजीव व लोणीच्या सैनिकी स्कुलचा...

शिक्षण परिषेदेच्या माध्यमातून महाराष्ट्रात नदीकी पाठशाला,नदी साक्षरता कार्यक्रम राबवण्यात येईल-शिक्षण आयुक्त सुरज मांढरे

पुणे/प्रतिनिधी नदी साक्षरते बाबत अगदी बालवया पासून शालेय शिक्षणातून याचा अंतर्भाव केल्यास अत्यंत सकारात्मक परिणाम दिसेल.त्यासाठी राज्य शैक्षणिक संशोधन आणि प्रशिक्षण परिषदेच्या (SCERT) माध्यमातून महाराष्ट्रात...

नेवासा तहसीलदारांच्या बनावट सही-शिक्क्याचा वापर करून 16 लाखाचा अपहार

नेवासा तहसीलदारांचा बनावट शिक्का व खोट्या सहीचा वापर करून नैसर्गिक आपत्तीचे पैसे बेकायदेशीरपणे स्वतःच्या खात्यात वळवून अपहार केल्या प्रकरणी नेवासा तहसीलदारांच्या फिर्यादी वरून देडगावच्या कोतवाला विरुद्ध...
error: Content is protected !!