Saturday, November 27, 2021

महाराष्ट्रात भाजपच्या माजी मंत्र्याने मंदिरासाठी दान केलेली जमीन बळकावली

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज:राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे नेते नवाब मलिक यांनी आरोप केला की महाराष्ट्रातील भाजपच्या नेतृत्वाखालील राज्य सरकारमधील एका मंत्र्याने मंदिराची एकर जमीन बळकावली आहे. येत्या काही दिवसांत नाव व अन्य

तपशील समोर येईल, असे ते म्हणाले. फडणवीस सरकारमध्ये मंत्री असलेल्या भाजप नेत्याने बळकावलेली जमीन मंदिराला दान केल्याचा आरोप मलिक यांनी केला. पुढच्या काही दिवसांत या नेत्याचे नाव आणि मंदिराचा तपशील समोर येईल, असे ते म्हणाले.

गुरुवारी मलिक म्हणाले की, आता भाजपमध्ये असलेल्या काही राजकीय नेत्यांच्या विरोधात प्रलंबित चौकशी जलद करण्याची मागणी करण्यासाठी राष्ट्रवादी काँग्रेस लवकरच मुंबईत अंमलबजावणी संचालनालयाच्या अधिकाऱ्यांना भेटण्याची योजना आखत आहे.

मलिक यांनी कोणत्याही नेत्याचे नाव घेतले नसले तरी त्यापैकी एक केंद्रीय मंत्री आणि दुसरा माजी राज्यमंत्री असल्याचे त्यांनी सांगितले. काही वर्षांपूर्वी काँग्रेसमध्ये असताना त्यांच्यावर हे गुन्हे दाखल करण्यात आले होते. ते म्हणाले,

पक्षाच्या नेत्यांचे एक शिष्टमंडळ मुंबईत ईडीच्या अधिकाऱ्यांना भेटून सर्व संबंधित दस्तऐवजांसह त्यांची चौकशी जलद गतीने करण्याची विनंती करेल. वक्फ संबंधित मालमत्तेवर ईडीच्या छाप्यांबद्दल बोलताना मलिक यांनी शुक्रवारी सांगितले की, ईडीने वक्फ मालमत्तेसाठी त्यांच्या विभागाने हाती

घेतलेल्या साफसफाई मोहिमेला पाठिंबा द्यायला हवा. पहिल्यांदा, राज्य वक्फ बोर्डाने स्वच्छता मोहिमेचा एक भाग म्हणून अशाच प्रकरणांमध्ये एकूण सात एफआयआर नोंदवले आहेत. आम्हाला ईडीने सर्व प्रकरणे ताब्यात घेऊन मदत करावी अशी आमची इच्छा आहे.

मला त्या सर्व लोकांचा पर्दाफाश करायचा आहे ज्यांनी मशीद, दर्गा आणि मंदिरे यांसारख्या धार्मिक संस्थांसाठी दान केलेल्या जमिनी हडप केल्या आहेत. मला हे सर्व लोक तुरुंगात हवे आहेत, असे मलिक यांनी शुक्रवारी पत्रकारांना सांगितले.

ताज्या बातम्या

नगर जिल्ह्यात एकच खळबळ:काटवनात आढळला तरुणाचा मृतदेह, घातपात की आत्महत्या

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील संगमनेर तालुक्यातील वडगावपान येथील तळेगाव प्रादेशिक पाणी योजनेच्या साठवण तलावानजीक रस्त्याच्याकडेच्या काटवनात तळेगाव दिघे (वामनवाडी) येथील तरुणाचा मृतदेह आढळून आला. शुक्रवारी...

बापरे : पती-पत्नी मिळून चालवायचे देह विक्रीचा व्यवसाय

माय महाराष्ट्र न्यूज: पोलिसांनी मानवी तस्करीचा भांडाफोड केला आहे. हे तस्कर बांग्लादेशातून तरुणी आणून भारतात देह व्यापाराच्या व्यवसायाता ढकलत होते. पोलिसांनी टोळीच्या प्रमुखासह 8...

मोठी बातमी:महाराष्ट्रात सरकार पाडण्याच्या हालचाली?आज अमित शहा, देवेंद्र फडणवीस व शरद पवार दिल्लीत भेट ?

माय महाराष्ट्र न्यूज:केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांनी महाराष्ट्रात मार्चमध्ये भाजपचे सरकार येणार असा दावा केल्याने राजकीय वर्तुळात चर्चा रंगली आहे. त्यातच महाराष्ट्रातील अनेक नेते...

धक्कादायक :महिला पोलीस कर्मचाऱ्याचे नावे सोशल मीडियावर बनावट अकाउंट, अश्लील Video केला शेअर

माय महाराष्ट्र न्यूज: पुणे शहर पोलीस विभागातील एका महिला कर्मचार्‍याच्या नावाने फेसबुक आणि इंस्टाग्राम या सोशल मीडियावर बनावट अकाउंट तयार करून त्यावर अश्लील व्हिडिओ...

महाराष्ट्रात कोरोना रुग्णांचा मृत्यूदर चिंताजनक

माय महाराष्ट्र न्यूज: राज्यामध्ये कोरोनाची तिसरी लाट येणार की नाही याबाबत मतमतांतरे आहेत. तिसरी लाट जरी आली तरी अतिशय सौम्य प्रमाणात असल्याचा दावा राज्याचे...

नगर जिल्हा रुग्णालय :१४ जणांचा बळी घेणारी आग कशी लागली? अहवाल तयार

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्हा रुग्णालयाच्या कोविड अतिदक्षता विभागात ६ नोव्हेंबरला लागलेल्या आगीचा अहवाल राज्य सरकारने नेमलेल्या चौकशी समितीने तयार केला आहे. सुमारे ६५...
error: Content is protected !!