Wednesday, December 8, 2021

केंद्र सरकार या लोकांना 50 हजार ते 10 लाख रुपये देत आहे, जाणून घ्या तुम्हीही कसा फायदा घेऊ शकता?

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्युज : तुम्ही देखील यावेळी व्यवसाय सुरू करण्याचा विचार करत असाल तर आता हे काम तुम्ही सहज करू शकता आणि तुम्हाला पैशाची चिंता करावी लागणार नाही. उद्योग सुरू करण्यासाठी केंद्र सरकारकडून आर्थिक मदत केली जात आहे.

यामध्ये तुम्हाला 50,000 रुपयांपासून ते 10 लाख रुपयांपर्यंतची आर्थिक मदत मिळेल. कसे ते मी तुम्हाला सांगतो.केंद्र सरकारकडून अनेक विशेष योजना राबविण्यात येत असून, प्रधानमंत्री मुद्रा योजना ही त्यापैकी एक आहे. या योजनेअंतर्गत तुम्हाला

कर्जाची सुविधा दिली जाते. यामध्ये तुम्हाला सहज कर्ज मिळू शकते. त्याची खास गोष्ट म्हणजे तुम्हाला कर्ज कोणत्याही हमीशिवाय मिळेल आणि तुम्हाला कोणतीही प्रक्रिया शुल्क भरावे लागणार नाही.प्रधानमंत्री मुद्रा योजनेअंतर्गत कोणताही निश्चित व्याजदर नाही.

मुद्रा कर्जासाठी बँका वेगवेगळे व्याजदर आकारू शकतात.साधारणपणे किमान व्याज दर 12 टक्के असतो.आम्‍ही तुम्‍हाला सांगूया की तुम्‍हाला पीएम मुद्रा कर्जाचा लाभ 3 स्‍टेप्‍प्‍यात मिळू शकतो. यातील पहिला टप्पा म्हणजे शिशू कर्ज. याशिवाय दुसरा टप्पा किशोर कर्ज आणि तिसरा टप्पा तरुण कर्ज आहे.

1. शिशु कर्ज योजना- या योजनेअंतर्गत तुम्हाला 50,000 रुपयांपर्यंत कर्ज मिळेल.
2. किशोर कर्ज योजना- या योजनेतील कर्जाची रक्कम 50,000 ते 5 लाख रुपये निश्चित करण्यात आली आहे.
3. तरुण कर्ज योजना- तरुण कर्ज योजनेत 5 लाख ते 10 लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज घेतले जाऊ शकते.

कोणत्या लोकांना मिळणार फायदा?
विशेषत: छोट्या व्यावसायिकांसाठी ही योजना सुरू करण्यात आली होती. उदाहरणार्थ – दुकानदार, फळ/भाजी विक्रेते, लघुउद्योग, अन्न-सेवा युनिट्स, दुरुस्तीची दुकाने, मशीन ऑपरेशन्स, अन्न प्रक्रिया युनिट्स या योजनेचा लाभ घेऊ शकतात.

मी हे कर्ज कुठून घेऊ शकतो?
हे कर्ज तुम्ही सरकारी बँका, खाजगी बँका, परदेशी बँका, ग्रामीण बँका आणि सहकारी बँकांमधून कुठूनही घेऊ शकता. RBI ने 27 सरकारी बँका, 17 खाजगी बँका, 31 ग्रामीण बँका, 4 सहकारी बँका, 36 सूक्ष्म वित्त संस्था आणि 25 नॉन-बँकिंग वित्तीय कंपन्या (NBFCs) यांना मुद्रा कर्ज वाटप करण्यासाठी अधिकृत केले आहे.

कर्ज कसे मिळवायचे?
कर्ज घेण्यासाठी तुम्ही अधिकृत वेबसाइट http://www.mudra.org.in/ ला भेट देऊ शकता. येथून फॉर्म डाउनलोड करून, तुम्हाला सर्व तपशील भरावे लागतील आणि आवश्यक कागदपत्रे अपलोड करावी लागतील. बँकेचे शाखा व्यवस्थापक तुमच्याकडून कामाची माहिती घेतात. त्या आधारावर तुम्हाला PMMY कर्ज मंजूर करते

ताज्या बातम्या

‘त्या’ वादग्रस्त विधानाप्रकरणी इंदुरीकर महाराजांना तूर्तास दिलासा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अंधश्रद्धा निर्मूलन समितीच्यावतीने कीर्तनकार इंदुरीकर महाराज यांनी महिलांनाबद्दल केलेल्या वादग्रस्त विधानाविरोधात दाखल केलेल्या खटल्यात आज होणारी सुनावणी न्यायालयाने पुढे ढकलली आहे. तर...

त्या अभिनेत्रीला बलात्काराची धमकी;या खासदाराला द्यावा लागला राजीनामा

माय महाराष्ट्र न्यूज: अभिनेत्री माहिया माही हिला फोनवरून बलात्काराची धमकी दिल्यानंतर जमालपूरचे खासदार व देशाचे माहिती आणि प्रसारण मंत्री मुराद हसन यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा...

 सर्दी, घसा खवखवणे अशी लक्षणे असणाऱ्या 3 पैकी 1 व्यक्तीला प्रत्यक्षात कोविड असू शकतो

माय महाराष्ट्र न्यूज:गेले दोन वर्षे संपूर्ण जग कोरोना विषाणूशी (Coronavirus) लढा देत आहे. सध्या जगभरात लसीकरणाद्वारे यावर मात केली जात आहे. गेल्या अनेक महिन्यांमध्ये...

आज झालेल्या मंत्रीमंडळ बैठकीत घेण्यात आले हे महत्त्वाचे निर्णय

माय महाराष्ट्र न्यूज:राज्यातील न्यायसहायक विज्ञान संस्था मधून फॉरेन्सिक सायन्स पदवी व पदव्युत्तर पदवी विद्यार्थ्यांना न्यायसहायक वैज्ञानिक प्रयोगशाळा संचालनालयाच्या अधिनस्त राज्यातील विविध प्रयोगशाळांमध्ये प्रतिवर्षी 150...

एकदिवसीय ऊस गाळपात ‘ज्ञानेश्वर’चा नवा उच्चांक

नेवासा नेवासा तालुक्यातील भेंडा येथील लोकनेते मारुतराव घुले पाटील ज्ञानेश्वर सहकारी साखर कारखान्याने सध्या सुरू असलेल्या सन 2021-22 च्या हंगामात दि.07 डिसेंबर रोजी प्रतिदिन  7000...

नगर जिल्ह्यात या घाटात मध्यरात्री चारचाकी वाहनाला आग वाहन पूर्णतः जळून खाक;उलट-सुलट चर्चा सुरू

माय महाराष्ट्र न्यूज :अहमदनगर जिल्ह्यातील पाथर्डी तालुक्यातील करंजी घाट येथे मंगळवारी मध्यरात्री एका चारचाकी वाहनाला आग लागून या घटनेत हे चार चाकी वाहन पूर्णतः...
error: Content is protected !!