Friday, December 3, 2021

कोरोनाग्रस्ताशी 1 मिनिटांचा संपर्कही घातक

IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

माय महाराष्ट्र न्यूज टिम :दिल्लीमध्ये पुन्हा एकदा कोरोनाग्रस्तांची संख्या झपाट्याने वाढायला लागली आहे. नव्या आकडेवारीवर नजर टाकल्यास कुटुंबेच्या कुटुंबे झपाट्याने बाधित होत असल्याची बाब निदर्शनास आली आहे. ही गोष्ट चिंतेची असल्याचं तज्ज्ञांचं म्हणणं आहे.

मास्कशिवाय जर निरोगी व्यक्ती कोरोनाबाधिताच्या संपर्कात आली आणि तिचा संपर्क अवघ्या 1 मिनिटांचा असला तरी तिला कोरोनाची लागण होत असल्याचं दिसून आलं आहे. कोरोनाग्रस्तांची संख्या झपाट्याने वाढण्याचं हे प्रमुख कारण

आहे. डॉक्टरांचं म्हणणं आहे की पूर्वी कोरोनाबाधिताच्या संपर्कात 10 मिनिटे राहिल्यास निरोगी माणसाला त्याची लागण होण्याची धोका होता. बीएलके सुपर स्पेशालिटी रुग्णालयाचे डॉ.संजीव नय्यर यांनी नवभारत टाईम्सशी

याबाबत बोलताना सांगितलं की कोरोनाचा विषाणू वेगाने पसरत असून मिनिटाभरात निरोगी माणसाला बाधित करत आहे. पूर्वी असं नव्हतं, कारण बाधा होण्यासाठी 10 मिनिटांचा अवधी लागत होता. नय्यर यांनी सांगितले की दिल्लीतील 30 ते 40 वर्ष वयोगटातील व्यक्तींना कोरोनाची

बाधा होण्याचे प्रमाण जास्त आहे. या वयोगटातील लोकांची संख्या जास्त असल्याने आणि ते बाहेर फिरत असल्याने कोरोनावाढीचा वेग वाढल्याचे नय्यर यांनी म्हटले आहे.डॉ.डी.के.दास यांनी नवभारत टाईम्सशी बोलताना सांगितले .

ताज्या बातम्या

मोठी बातमी:जे नको व्हायला पाहिजे तेच झाले:ओमिक्रॉनचा भारतात शिरकाव

माय महाराष्ट्र न्यूज:कोरोना विषाणूच्या नव्या व्हेरिअंटमुळे सध्या जगभरात भीतीचं वातावरण निर्माण झालंय. या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाचे सहसचिव लव अग्रवाल यांनी आज पत्रकार परिषद...

पोलिसांकडून महिलेकडे शरीरसुखाची मागणी

माय महाराष्ट्र न्यूज:महिला अत्याचाराच्या प्रकरणांमध्ये दिवसेंदिवस वाढ होत आहे. यामध्ये आता आणखी एक भर पडली आहे. खाकी वर्दीला कलंकित करणारी घटना जळगाव जामोद तालुक्यात...

पुन्हा एखादा अजित पवार होणार नाही याची काळजी घ्या :या नेत्यांचे मोठं विधान

माय महाराष्ट्र न्यूज:मुसलमानांनी सावध राहायला पाहिजे. इथल्या आंबेडकरी चळवळीने सावध राहील पाहिजे. मग अखिलेश यादव असतील, ममता बॅनर्जी असतील. काँग्रेसचे आणि  भाजपाच साटंलोट असल्याचं...

नगर ब्रेकिंग : स्विफ्ट कार व मोटरसायकलचा मोठा अपघात तीन तरुण गंभीर जखमी

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीरामपुर-नेवासा रस्त्यावर असणाऱ्या अजित पवार पॉलिटेक्निक कॉलेज, वडाळा महादेव च्या समोर नेवासाकडून श्रीरामपूरकडे येणाऱ्या स्विफ्ट डिझायर एमएच.१८ ऐजे ८३६९ ने...

महाराष्ट्र शासनानं पुन्हा या नियमावलीत बदल

माय महाराष्ट्र न्यूज:ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या पार्श्वभूमीवर केंद्र सरकारच्या सुचनेनुसार राज्य शाससानं काल विमान प्रवासासंदर्भात नियमावली जाहीर केली होती. त्यानुसार, इतर राज्यांतून महाराष्ट्रात दाखल होणाऱ्या विमान...

त्या’ वक्तव्यावरुन बाळासाहेब थोरात संतापले राष्ट्रवादीच्या या मंत्र्यांला म्हणाले तेवढी पात्रताच नाही

माय महाराष्ट्र न्यूज:पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी मुंबई दौऱ्यात केलेल्या टीकेनंतर राज्यात काँग्रेस नेत्यांनी नाराजीचा सूर लावला आहे. देशातील दमनशाहीच्या विरोधात रस्त्यावर उतरून...
error: Content is protected !!