Tuesday, May 17, 2022

उद्धव ठाकरेंच्या नेतृत्वाखाली नेवासा तालुक्याचा विकास करणार-मंत्री शंकरराव गडाख

IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
IMG-20210928-WA0001
WhatsApp Image 2022-04-23 at 12.19.16 PM
okk
previous arrow
next arrow
Shadow

नेवासा

मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे नेतृत्वाखाली कोरोना काळात देखील नेवासा तालुक्यातील विविध विकासकामांसाठी कोट्यवधींचा निधी आपण तालुक्यासाठी आणला. त्यांच्याच नेतृत्वाखाली नेवासा तालुक्यांचा सर्वांगीण विकास करणार असून पुढील काळातही तालुक्यातील पाणी योजनांसाठी मोठा निधी उपलब्ध करून संपूर्ण नेवासे तालुका टँकरमुक्त करण्यासाठी आपण प्रयत्न करणार असल्याची ग्वाही मंत्री शंकरराव गडाख यांनी दिली.

नेवासा तालुक्यातील विविध गावांतील पिण्याच्या पाण्याची गैरसोय दूर व्हावी यासाठी राज्याचे जलसंधारण मंत्री गडाख यांनी पाणी पुरवठा व स्वच्छता मंत्री गुलाबराव पाटील यांचेकडे पाठपुरावा करत तालुक्यातील वडुले, नांदूर शिकारी, सुकळी बुद्रुक व खुर्द, पाथरवाला, सुलतानपूर या गावांच्या पाणी योजनेसाठी जलजीवन मिशन कार्यक्रमाअंतर्गत 30 कोटी रुपयांच्या योजनेस मंजुरी मिळवली.
या पार्श्वभूमीवर तालुक्यातील वडुले येथे पाचही लाभार्थी गावातील ग्रामस्थांच्या वतीने राज्याचे जलसंधारण मंत्री शंकरराव गडाख यांचा शनिवार दि.16 रोजी नागरी सत्कार करण्यात आला. त्याप्रसंगी ते बोलत होते. विशेषतः आपल्या डोक्यावरील पाण्याचे हांडे कायमस्वरूपी उतरणार असल्याने या कार्येक्रमास महिलांची उपस्थिती लक्षणीय होती. कार्येक्रमास उपस्थित महिलांनी मंत्री गडाखांशी संवाद साधत त्यांचे आभार मानले.
यावेळी सरपंच दिनकर गर्जे, अशोक गर्जे, अरुण आतकरे, वल्लभ गर्जे, नांदूर शिकारीचे सरपंच केशरबाई सरोदे, संतोष लिपने, हरिभाऊ शिरसाठ, विलास लिपने, गोरक्षनाथ राजमाने, सरपंच शशिकला पवार,उपसरपंच बाळासाहेब म्हसरुप, गोरक्षनाथ साबळे, खंडेराव गुंड, भाऊसाहेब साबळे, सरपंच संगीता थोरे, हरिभाऊ थोरे, दत्तात्रय खाटीक, सरपंच अनिता शिंदे, भगवान पाटील, दिलीप कोठुळे, सोपान कोठुळे, शुभम देशमुख यांचेसह ग्रामस्थ मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.

* गावांचा पाणीप्रश्न मिटणारी गावे व लोकसंख्या असे:–*

वडुले (१६१४), पाथरवाला (३१८७), सुलतानपूर (१८२२), नांदूर शिकारी (१५३४), सुकळी बुद्रूक (११८६) व सुकळी खुर्द (४९९) या सर्व सहा गावांची एकूण लोकसंख्या ९ हजार ८४३ आहे. या पाणी योजनेसाठी वरील सर्व गावांची सन २०५३ ची पुढील लोकसंख्या १६ हजार ग्रहीत धरून पाणी योजना साकारणार आहे.

*महिलांच्या डोक्यावरील हंडे उतरणार…*

मंत्री शंकरराव गडाख यांच्यामुळे वर्षानुवर्षे पाण्यासाठी आमच्या डोक्यावरचे हंडे आता उतरणार असल्याने अतिशय आनंद व समाधान होत आहे. नळपाणीपुरवठा होणार असल्याने गेल्या अनेक वर्षांची मागणी मंत्री गडाख यांच्या प्रयत्नातून साकारत आहे.
– केशरबाई सरोदे, सरपंच, नांदूर शिकारी, ता. नेवासा

ताज्या बातम्या

महाराष्ट्राच्या राजकारणातील सर्वात खळबळजनक बातमी : काँग्रेस महाविकास आघाडीतून बाहेर पडणार?

माय महाराष्ट्र न्यूज:गेल्या काही दिवसांपासून महाविकास आघाडीतील अंतर्गत धुसपूस वाढत चालल्याचे पाहायला मिळत आहे. अनेकविध मुद्द्यांमुळे महाविकास आघाडीतील अंतर्गत वाद चव्हाट्यावर येऊ लागला आहे. स्थानिक...

महाराष्ट्रातील ‘या’ जिल्ह्यांना मेघगर्जनेसह पावसाचा इशारा…

माय महाराष्ट्र न्यूज:उत्तर भारतात तापमानाचा पारा वाढत असताना आता दक्षिण भारतात नैऋत्य मोसमी वाऱ्यांचं आगमग होत आहे.अंदमाननंतर आता नैऋत्य मोसमी वारे बंगालच्या उपसागरापर्यंत पोहोचले...

राष्ट्रवादीचे आमदार संग्राम जगताप यांच्या गाडीला मोठा अपघात

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे आमदार संग्राम जगताप यांच्या गाडीला अपघात झाला आहे. मुंबई-पुणे एक्सप्रेस वेवर आमदार संग्राम जगताप यांच्या गाडीला...

नगर जिल्ह्यात कांद्याच्या भाव स्थिर

माय महाराष्ट्र न्यूज:अहमदनगर जिल्ह्यातील राहाता बाजार समितीत सोमवारी कांद्याला 1100 रुपये भाव मिळाला.बाजार समितीत सोमवारी 8855 गोण्या कांद्याची आवक झाली. कांदा नंबर 1 ला...

आता चॅट आणखी सोपं होणार, WhatsApp च्या नव्या फीचरचं

माय महाराष्ट्र न्यूज:WhatsApp आपल्या युजर्ससाठी सतत नवे फीचर्स अपडेट करत असतं. आता पुन्हा एकदा WhatsApp एका नव्या अपडेटवर काम करत आहे. व्हॉट्सअॅपकडून एका नव्या चॅट...

राम साधना आश्रम मुकींदपुर येथे काल्याच्या कीर्तन निमित्ताने सुभाषशेट विखोना व विखोना परीवारच्या वतीने महाप्रसाद

माय महाराष्ट्र न्यूज: अहमदनगर जिल्ह्यातील नेवासा तालुक्यातील मुकींदपुर येथे भव्य श्रीराम जन्मोत्सव कीर्तन महोत्सव व यज्ञ तसेच राम कथा पार पडत आहे त्या निमित्ताने...
error: Content is protected !!